Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Do có việc nên sáng nay 3h sáng em đi 2B từ hướng Hàng Xanh - Thủ Đức. Đến giao lộ Mai Chí Thọ - QL1 (ngã 3 cát lái). thì thấy đèn tín hiểu trên lane xe 2B cháy sáng cả 2 đèn xanh và đỏ, em giảm tốc quan sát nhưng nghĩ đèn lỗi nên cũng thả từ từ qua ....và phía trên gần cầu rạch chiệc là 4 xxx đang dừng nhiều xe 2 bánh trong đó có em…và cuộc trò chuyện bắt đầu :
Xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : anh cho biết em lỗi gì?
Xxx : anh vượt đèn đỏ.
Em : đèn GT đang lỗi và sáng ở cả XANH và ĐỎ, anh lên đó kiểm tra đi.
Xxx : tôi đứng ở đây vẫn đang thấy đèn ĐỎ sáng và tắt, Anh nhìn có 2 xe đang đậu đèn đỏ kìa… (nhìn đối diện thì chỉ thấy đèn đỏ chớp rồi tắt, nhưng không thấy đèn xanh cũng chớp tắt theo).
Em : Anh đang nhìn mặt sau đèn GT nên thấy 1 đèn ĐỎ, còn 2 xe đó đậu vì nhìn đèn và thấy tụi anh nên không biết đi như thế nào mới đứng đó.
Xxx : Tôi nói Anh đừng có cãi, lỗi này Phạt 300K. Anh có đủ tiền để đóng phạt tại chỗ không?
Em : (điên máu) Ok tôi không có tiền, anh ghi cho tôi cái BB tại thời điểm hiện tại. Tôi sẽ quay lại Chụp ảnh và quay Camera cái đèn GT, và ngày làm việc của anh để bổ sung vào ý kiến trên BB.
Lúc này 1 xxx khác lại vịn vai xuong giọng với em khuya rồi nên nhắc nhở, thôi anh đi đi cho kịp cviec. Và đẩy em lên xe đi …Trong lúc này có 2 xe vẫn đang móc tiền một cách công khai là để ngay trên yên xe xxx mà mấy anh không một chút e dè…
Bà mịa cái lũ khốn 3h sáng đứng ăn tiền người lao động vì cái đèn giao thông! Sorry em bức xúc quá.
3h sáng tại QL1 - Mai Chí Thọ

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Lúc hơn 3h sáng nay, trên Võ văn Kiệt gần gầm cầu Y, tui từ miền tây về cũng ý thức tuân thủ tốc độ <60, phía trong có 1 xe cont. lưu thông cùng chiều cũng chậm. Vừa đá đèn để vượt thì cùng phát hiện phía trước một ngừơi nằm trên đường, phía sau đầu có1 vũng máu, 2 xe thắng gấp lách qua. Hú hồn luôn

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Em vừa đi qua chỗ này xong đèn vẫn còn bị lỗi sáng cả 2 đèn xanh và đỏ,xe 2 bánh vẫn chạy qua ào ào,còn hướng bên Cát Lái chạy qua xe cont bấm kèn inh ỏi.
Càng nói càng ức...bà mịa nó... em nhìn 2 xe 2B kia mà không lẽ nhảy vào nói hộ...2 vợ chồng chở rau và 1 bác cũng tầm 50 mấy tuổi...