Tập Lái
16/10/13
43
46
18
(Updated)
Chào các bác các mợ,

Nhà em gom mãi giờ mới đủ sức xuống đất, để ở thôi nên chỉ tính kiếm miếng đất cỡ 4x17-18(m) hoặc 5x15m . Ko tính buôn bán và cũng ko có lúa nên ko dám tìm đất ngang to, hẻm sâu sao cũng ok miễn xe hơi vào NHÀ được nhà vì có người lớn tuổi sau này sẽ mua xe che mưa nắng, chạy đi làm trong quận trung tâm 1,3,4,5,7,10,Phú Nhuận trong vòng 30-40 phút.

Nhà e sẵn sàng xuống tiền bất cứ nơi nào cho đề bài trên nhưng hơi ưu tiên khu quận 7 các phường Tân Phong, Tân Phú, Tân Quy Đông hoặc thẳng xuống Phú Mỹ gần Nhà Bè. Bác môi giới hay đầu tư nào xin cho e cái PM. Cám ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Q7 cách PN gần cả giờ chạy xe , cách 2 đầu nam bắc . Ra cái đề rộng quá bác o_O
Cộng cả tiền xây thì ngân sách dự trù ~4 / 5 tỷ pk bác :oops:

• Like
Reactions: beegee
Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Dạ bác ngân sách dự trù đúng là vậy. Công việc e làm tư vấn bên thiết kế đồ hoạ nên khá tự do, miễn hẹn khách tại 1 trong số các quận trung tâm trên là được. Tỉ như có duyên mua được quận 7 thì e sẽ ưu tiên hẹn khách quận 1,7 hoặc 4 là đẹp.

Tiền ko có nhiều nên ko dám giới hạn nhất định phải ở khu vực nào bác ạh. Tài chính ổn khu dân cư ổn là xuống đất ngay thôi bác ơi.

Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Quận 11, quận 8 hay bình chánh có cơ hội ko a? Giá này chỉ đất không nhà anh ạh.

• Like
Reactions: bavi602
Hạng B2
12/5/19
186
177
43
37
Q4 thì nhà nát nhóc luôn, nhưng giá tính trên m2 trên mây..
Hẻm xe 3 gác,, 30m 2.4 tỏi.

Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Cám ơn bác Candy rep post của e, bác ơi cụ thể quận 4 hẻm xe hơi theo m2 lên tới mây nào rồi vậy bác? Nếu ko cố được e lại cày tiếp gom lúa chớ mỗi lần xây nhà vật lên vã xuống nên chỉ muốn xây 1 lần rồi thôi các bác ạh!

Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Mới cả em cũng lượng sức ko dám mơ quận 4 nên chỉ mong kiếm chỗ vào gần quận 4 cũng được, quận 7 hẻm của đường số ( chớ ko dám mong đường số) là e thấy may mắn lắm rồi.
Quận 8 hay 11 cũng là mong ước số 2 của e.

Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
Chào các bác các mợ,

Nhà em gom mãi giờ mới đủ sức xuống đất, để ở thôi nên chỉ tính kiếm miếng đất cỡ 4x17-18(m). Ko tính buôn bán và cũng ko có lúa nên ko dám tìm đất ngang to, hẻm sâu sao cũng ok miễn xe hơi vào được vì nhà có người lớn tuổi ưu tiên có xe che mưa nắng. Mới chạy đi làm trong quận trung tâm 1,3,4,5,7,10,Phú Nhuận trong vòng 30-40 phút là lý tưởng nhất.

Em chạy lên batdongsan.com thì thấy giá đất tầm 2,2 - 2.7 tỉ, nhà e thì gắng được tới 2,5 tỉ. Chỉ muốn mua đất do nhà nhiều thế hệ nên mong tự thiết kế ở cho đúng ý. Theo các bác nhu cầu vậy tài chính vậy có khả thi không?

Mới cả lần đầu e mua đất nên nhìn loạn hết lên, nguồn thông tin hỗn loạn. Giờ các bác kêu e nên lên web để tìm, gửi môi giới (mà tìm đâu ra môi giới đáng tin), hay tự mình xác xe đi tìm (e còn phải đi làm để giữ cái hồi cơm nữa !!!) ?!? Các bác dày dặn kinh nghiệm cho e xin ít chỉ dẫn.

Lần đầu post bài lại tâm tư (cả nhà đang rất trông đợi có nhà) nên hơi dài, rất cám ơn các bác đã đọc.
Tầm này chắc chỉ có lên hướng Thạnh Xuân mới có thôi.

Tập Lái
16/10/13
43
46
18
Tầm này chắc chỉ có lên hướng Thạnh Xuân mới có thôi.
Bác ơi vậy đề bài đó tối thiểu tầm nhiêu mới đủ vậy bác. Nếu phải gồng thêm thì e có 2 options 1 là vay ngân hàng phần thiếu 2 là lại cày tiếp đợi gom đủ thóc.
E chỉ sợ cày ko lại với sóng và tiền mất giá :(