Tập Lái
26/3/15
46
17
8
34
F1 nhà e nay đc 4 tháng tuổi, e tính sắm cho f1 cái ghế ôtô và luyện cho ngồi ngay từ bây giờ. Thế nhưng vk lại kịch liệt phản đối kêu còn quá nhỏ, ko cho ngồi như vậy "làm thế con chùn xương thì sao". E giật mình, làm gì có chuyện như vậy, nước ngoài họ cho con ngồi từ sớm có sao đâu. Nhà các bác luyện cho bé ngồi ghế ôtô từ lúc bao nhiêu tháng vậy? Có bị chùn xương như vk e nói ko?

Tập Lái
31/3/15
21
2
3
37
4 tháng ngồi dc rồi bác ợ.
nhà e còn cho ngồi lúc 3 tháng ấy.
Lúc ấy đưa 2 mẹ con về nhà ông bà ngoại
E mua cho cu ghế bên Joie đấy, loại này của Anh, giá cũng mềm
ko bác có thể tham khảo thêm hãng Aprica của Nhật ấy, cũng khá ổn đấy ạ

Tập Lái
14/5/15
13
3
3
35
Để đảm bảo an toàn, tốt nhất trẻ sơ sinh cần được đưa ra khỏi ghế ngồi sau mỗi giờ để có thể bú sữa và thay tã, kinh nghiệm bác không nên cho trẻ bú sữa bình hay sữa mẹ khi xe đang di chuyển. Ngoài ra, khi lái xe có trẻ cần tuyệt đối cẩn thận và đảm bảo rằng ghế ngồi của trẻ được lắp đúng kỹ thuật.

Tập Lái
23/3/18
0
0
1
33
để bé 7-8 tháng hãy cho bé ngồi bác ạ
4 tháng có sớm quá ko, mợ lo chùn sương hoặc ảnh hưởng đến cột sống
cũng ko phải là ko có cơ sở đâu ạ

Tập Lái
26/3/15
46
17
8
34
4 tháng ngồi dc rồi bác ợ.
nhà e còn cho ngồi lúc 3 tháng ấy.
Lúc ấy đưa 2 mẹ con về nhà ông bà ngoại
E mua cho cu ghế bên Joie đấy, loại này của Anh, giá cũng mềm
ko bác có thể tham khảo thêm hãng Aprica của Nhật ấy, cũng khá ổn đấy ạ
bác cho e xin cái hình ảnh đc ko, joie bác mua bao nhiêu xiền vậy?

Hạng B2
9/1/15
230
1.646
93
@Ilikecar1289: Trẻ sơ sinh trước khi có thể ngồi thẳng được (khoang 6-8 tháng tuổi) thì sẽ có 1 cái nôi xách tay chuyên dụng trên oto (infant car seat). Thường cái này hay bán kèm với xe đẩy như 1 combo vì có thể gắn váo xe đẩy (stroller) để đẩy đi. Khi nào ngổi thẳng được sẽ dùng bộ ghế ngồi oto (carseat) theo độ tuổi và trọng lượng của bé. Mình khi có em bé là chuẩn bị mua sẵn 1 bộ complete 3 cái: nôi, xe đẩy, và ghế ngồi. ít dùng nhưng nó an tâm mỗi khi ra đường. Giờ 2 đứa con mình lên xe là luôn thắt dây an toàn vì đã làm từ sơ sinh

Tập Lái
31/3/15
21
2
3
37
bác cho e xin cái hình ảnh đc ko, joie bác mua bao nhiêu xiền vậy?
Đây bác, đây là lúc cu nhà e 6 tháng, 3 tháng có chụp nhưng mất máynên mất hết ảnh, giờ vào nề nếp rồi. ngồi ngon lành,ngủ thoải mái

Tập Lái
31/3/15
36
10
8
Chùn xương thì hơi quá nhưng...ngồi sai tư thế hoặc ngồi quá lâu cũng sẽ ảnh hưởng đấy b ợ. Ko để bé năm quá lâu, thi thoảng cứ 4h xe chạy thì bố mẹ nên cho bé ra khỏi ghế để bé được nghỉ ngơi, vận động, tránh việc ngồi quá lâu khiến bé mệt, khó chịu và nhàm chán.

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
Ở một số quốc gia, ghế dùng cho trẻ em trên ôtô thiết kế theo trọng lượng bé và phân làm các nhóm:
Nhóm 0 và 0+: loại dành cho trẻ dưới 13 kg, ghế đặt ngược với hướng ngồi của người lớn và cách xa túi khí. Bởi nếu va chạm xảy ra, tốc độ và lực lúc túi khí bung có thể làm tổn thương. Vị trí an toàn nhất là giữa hàng ghế sau.
Nhóm 1: dành cho trẻ từ 9 đến 18 kg. Loại ghế này có thể đặt cùng chiều hoặc ngược chiều với người ngồi.
Nhóm 2: dành cho trẻ nặng 15 - 25 kg. Nhóm ghế này có thể điều chỉnh, đặt cùng chiều với người ngồi, thường có tựa lưng hoặc tay vịn.
Nhóm 3: sử dụng cho trẻ nặng trên 22 kg. Chúng không có tựa lưng, giống như một tấm đệm dưới, loại ghế này giúp nâng cao vị trí trẻ ngồi để sử dụng đai an toàn của xe.
Với trẻ nặng trên 36 kg nhưng chiều cao thấp hơn 135 cm vẫn nên sử dụng loại ghế nhóm 2 hoặc 3 để đai an toàn làm việc tốt hơn.

Tập Lái
8/5/15
30
3
3
33
các bác cho e hỏi có ôtô là bắt buộc phải có ghế này ạ, e cũng đang tính sắm cái xe Chevrolet bán tải vừa để kinh doanh vừa tiện chở gia đình đi đây đó tuy nhiên với cái xe kiểu này có ghế phù hợp ko, f1 nhà e >1 tuổi rồi