Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Chào các bác !
Rất nhiều bác đã tham gia bất động sản vài năm nay, đang đánh Nam dẹp bắc, thắng như trẻ tre. Tuy nhiên câu chuyện đó liệu còn tiếp nối bền lâu hay không, Nhà em qua trao đổi thì thấy giới trẻ hiện nay mạnh vì gạo dễ thắng lớn, giống như hơn 10 năm trước, những người đã kinh qua va chạm, mất mát vì tranh chấp, pháp lý, phong thủy... sẽ rất cẩn thận với 4 vấn đề quan trọng sau đây.
Em làm video này có ảnh hưởng tính chất vùng miền, có thể chưa hoàn toàn khách quan, các bác xem và góp ý để cùng đưa ra góc nhìn chia sẻ đúng đắn, giúp thêm tài liệu cho những ai đam mê làm giàu từ bất động sản. Xin chân thành cảm ơn phản hồi của tất cả các bác:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Em chứng kiến, đôi khi vì không tìm hiểu kỹ trước khi sang tên, do chủ quan, vì một cái móng nằm sâu dưới đất của lão hàng xóm mà có người mất toi 5m2 tương đương 250 triệu theo giá thị trường
Có trường hợp mua đất thổ cư, trong hợp đồng đặt cọc không ghi rõ mua đất gồm tài sản trên đất, vì một cái cây sau này giá đất lên, chủ nhà nói: Bán đất ko bán cây, muốn chặt cây phải bước qua xác của nó !

• Haha
Reactions: gilmis