Hạng D
1/7/16
1.008
4.847
113
Ko. Mình Hà Nội, làm việc ở trung tâm tp. Vốn dĩ đi ô tô đi làm ko phải điều quá to tát, quan trọng là tiện lợi ntn so với xe máy và phù hợp với công việc thôi
oh Hà nội thì oto lại quá bình thương rùi :) và càng nên đi oto với thời tiết ngoài đó, hiii mà cũng hơi ngại khoảng kẹt xe

trong này tg đi oto = xe máy, free chỗ đỗ nên chả tội gì phải đi xe máy :)

Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
hii đang tư vấn dựa trên các yêu cầu của chủ topic mà: 450 fix, số tự động, xe mới ...
ah quên mất. tầm này kiếm xe lướt thôi

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
cảm ơn bình luận rất có TÂM của bác. Mình cũng vừa muốn mua mới hạng A để vận hành bền bỉ, không tốn các chi phí bảo dưỡng nhưng cũng bị các option, tiện nghi của xe cũ làm "mờ mắt". Chắc mình sẽ thuê thử 1 số xe chạy để xác định chính xác "CẦN GÌ" như bác nói. Ngoài ra, hơi thắc mắc xíu là cuối cùng bác chọn xe gì thế? :D
Kế hoạch mua xe của bác rất rõ ràng và cẩn thận!
Còn thiếu 1 bước như bác vừa nói là thuê vài mẫu xe để chạy thử và cảm nhận. Nếu có điều kiệm thì nên thuê chạy thay vì tới showroom test drive. Vì chạy một chiếc xe có vài kilomet trong 15, 20 phút sẽ không giúp bác có đủ trải nghiệm. Cùng lắm là biết được độ nhạy chân gas với cách âm ...
450 cho xe AT mới thì bác có thể chọn i10 hay Brio bản base. Vì ở trên bác yêu cầu nội thất rộng. Nếu ráng thêm được 25-30tr nữa thì bác có thể nghĩ tới Soluto deluxe. Vì nó là xe hạng B, nên cũng lớn hơn, máy cũng mạnh hơn đôi chút.
Nếu chọn xe cũ, bác có thể nghĩ tới Accent nếu là 5 chỗ và Ertiga đời trước 2018 nếu là xe 7 chỗ.
P/s: thấy hơi buồn cười vì bác đã ghi rõ tiêu chí là cần tìm xe AT mà nhìu ông cứ vô phán xe MT như đúng rồi ...

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
1m8 thì vẫn ngồi xe hạng A được (chắc phải kéo ghế gần hết hành trình mới ngồi được quá), nhưng người ngồi sau ghế tài thì thua; (hàng sau xe hạng A bình thường đã khá chật rồi);

thật ra thì nên cố thêm 10-20%, cứ nghĩ tình huống thà tốn thêm 10-20% còn đỡ hơn bỏ phí 80-100% số tiền nếu lỡ mua nhầm xe; không có kinh nghiệm về xe thì nên mua xe mới cho chắc.
Bác ngồi thử brio hay i10 chưa mà phán ghê vậy ...

Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
Bác ngồi thử brio hay i10 chưa mà phán ghê vậy ...
chủ thớt cao 1m8 đó anh; nếu nặng 90-100kg... thì ngồi sau chổ phía sau ngay tx chắc khỏi bỏ chân xuống (anh chú ý em nói hàng sau nhé, người lái thì 1m9 chắc cũng ngồi được)

Tập Lái
24/7/17
14
31
13
35
chủ thớt cao 1m8 đó anh; nếu nặng 90-100kg... thì ngồi sau chổ phía sau ngay tx chắc khỏi bỏ chân xuống (anh chú ý em nói hàng sau nhé, người lái thì 1m9 chắc cũng ngồi được)
mình cao 1m8 nhưng khá mỏng cơm, chỉ 70kg thôi. :D Mình từng đi grab ngồi con Wigo thì thấy hơi bất ngờ về sự rộng rãi của nó, chân mình mà ngồi còn cách băng ghế trước tới cả gang tay. Nhìn nội thất thì không có gì đặc biệt với lúc đó đi grab nên không để ý lắm.

PS1: Minh đã book thuê Wigo để ngày mai chạy đi Vũng Tàu trải nghiệm. Sẽ chia sẽ cảm nhận của mình với mọi người. Lần sau chắc sẽ là i10.
PS2: Cái hình minh họa Fadil là admin tự bỏ vào đấy, chứ bài viết của mình vốn không có hình.

Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Bữa em đi grab gặp con Soluto, vào bên trong em thật sự hơi bất ngờ về sự rộng rãi, nội thất gọn gàng. Em nghĩ cũng là lựa chọn kinh tế, phù hợp cho gia đình. Mấy con hạng A cũng ok nhưng có cái đi ra quốc lộ, cao tốc mới thấy mình quá nhỏ bé, cảm giác không an toàn.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
mình cao 1m8 nhưng khá mỏng cơm, chỉ 70kg thôi. :D Mình từng đi grab ngồi con Wigo thì thấy hơi bất ngờ về sự rộng rãi của nó, chân mình mà ngồi còn cách băng ghế trước tới cả gang tay. Nhìn nội thất thì không có gì đặc biệt với lúc đó đi grab nên không để ý lắm.

PS1: Minh đã book thuê Wigo để ngày mai chạy đi Vũng Tàu trải nghiệm. Sẽ chia sẽ cảm nhận của mình với mọi người. Lần sau chắc sẽ là i10.
PS2: Cái hình minh họa Fadil là admin tự bỏ vào đấy, chứ bài viết của mình vốn không có hình.
Chúc bác sớm tìm được bạn đường phù hợp. Wigo mới cũng đẹp (ngoại thất). Nhưng nội thất thì hơi chán, với cái tựa đầu ghế trước hơi thấp, bác cao 1m8 chắc không hợp, với hơi nguy hiểm. Anyway, bác cứ trải nghiệm từng con rồi đi đến kết luận thôi. Em thì thấy nếu cần rộng rãi trong phân khúc A thì chọn i10 hoặc brio bản base (bản full mắc quá nên bỏ qua). Còn nếu nhích lên chút thì chọn luôn soluto deluxe đi nha bác.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Nếu bác ko đi làm bằng ô tô mà chỉ đi chơi thì mua ngay con bán tải lướt. Tầm date 2018 là có xe AT. Nhà em 2vc ngồi trước 2 đứa trẻ ngồi sau thoải mái, xe cao đi yên tâm hơn xe hạng nhỏ, thùng sau để 4-5 cái vali đi khắp vn