Mitsubishi Attrage MT vs Toyota Wigo MT

• Total voters
    38
Tập Lái
21/7/20
11
7
1
37
450 triệu quay đầu nên chọn Attrage MT hay Wigo MT bản mới 2020?

Thân chào các bác,

Sau 1 thời gian tìm hiểu với số tiền ít ỏi, em đã tìm được 2 chiếc thấy ưng mắt và giá. Lúc đầu em chỉ tính mua con i10 nhưng xem tới lúc ra giá cuối cùng là 441M (bản MT full). Thế là em tìm thêm mấy xe khác, may sau Wigo 2020 mẫu mới cũng khá ưng mắt mà giá cuối 410M (bản MT) cũng khá ổn cho 1 em hàng thương hiệu quốc dân.

Thế là em tìm hiểu kỹ hơn về em Wigo này và nhiều thấy nhiều bác chê thậm tệ, dù trong lòng em thấy xe này ko đến nổi tệ và cũng chút cảm tình hơn là i10 (chủ yếu rẻ hơn mà nâng cấp thế là ổn rồi). Mà nhờ thế hên xui có bác comment sang chiếc Attrage sedan và xem thử thì quá ưng mắt các bác à, giá cả chiếc Attrage MT 2020 sedan MT giá cuối là 434M cũng ko xê dịch là mấy.

Dài dòng cho nó vui , chứ em đang nghiên về Attrage nhiều, đang tìm sale để thử lái 2 chiếc này thế nào rồi chốt hạ. Các bác có đi qua cho em vài lời góp ý. Nếu có bác sale nào ở SG, Tiền Giang đi ngang thì gửi dùm mình vài thông tin CTKM với nhé.

p/s: Xe thì mua về chỉ có mình em lái để chở 2 tụi nhỏ đi học, đi chơi nên xác định là mua luôn MT cho nó rẻ và lợi xăng. Tiền thì chỉ tầm đó ko ráng thêm được nữa.
Cảm ơn các bác đã đọc và mong nhận nhiều góp ý.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baicon and TuanPMH
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Attrage luôn khỏi nói nhiều anh.
Wigo mới chỉ thay đổi phần đầu nhìn tạm ổn hơn mẫu cũ, còn mông thì vẫn xấu.
Soluto MT cũng đc đó anh, thấy đang giảm giá.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
attrage rộng hơn, nội ngoại thất nhìn đẹp hơn ma sao bác phân vân với wigo đc cũng lạ, mit e nghe nói chỉ khổ vụ phụ tùng giá cao thoi, còn lại ko thua toyota ở vn gì cả

PS nếu ở thành phố thì ráng vay tiền them tí mua AT luon nha, xài lâu dài

Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
bản MT 2 con đều máy 1.2 5 số
attrage được cái cốp sau bỏ đồ thoải mái
wigo thì nội thất tệ quá
aatrage ra bs hơn wigo hình như 10 tr thì phải

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Có những người quan niệm vẻ đẹp như chủ thớt thì tháng 6/2020 em nó (wigo) mới bán được 149 xe chứ nhỉ. Bác mua Wigo lợi cái là không sợ bị xe khác va chạm vì nhìn thấy họ đã tránh xa rồi.
Nói vui thôi, bác mua Sloluto hay Attrage đều ổn.

Tập Lái
21/7/20
11
7
1
37
có 450tr mà sao cứ chăm chăm mua MT vậy bác? trừ bác " đam mê" hoặc dịch vụ, không thì nghiên cứu mua con AT mà đi cho sướng, mua con MT chạy gia đình lại ốm đòn :D
lên AT là cả trăm triệu , xe thì 1 mình em lái nên mới chọn MT đó bác, chứ thiệt tình đi thuê xe, em cũng ưu tiên số tự động cho nó khoẻ.

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
lên AT là cả trăm triệu , xe thì 1 mình em lái nên mới chọn MT đó bác, chứ thiệt tình đi thuê xe, em cũng ưu tiên số tự động cho nó khoẻ.
bác cũng như e , con xe có vẻ cũng là tài sản khá lớn, nên suy nghĩ kĩ hãy mua, mua xe để sướng thằng người chứ để mỗi lần lên xe thấy oải thì phí lắm. :D

• Like
Reactions: vinhhan86
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Hôm bữa chủ nhật về quê mình mượn con xe Winner của thằng cháu vợ chạy có tí mà tê hết cái tay trái vì bóp côn, nếu không bóp nó chết máy hoài ... Trừ khi bác thích sử dụng chân trái đạp côn, nếu không thì nên thêm tiền mua bản AT cho nó nhẹ nhàng ạ.