Tập Lái
20/10/17
0
8
2
34
sau hơn chục năm làm công ăn lương thì em đã tích góp được 1 khoản tiền nho nhỏ như trên. Giờ thì công việc, gia đình ổn định rồi, em muốn kiếm một nơi để sống yên lành, sáng dậy tập thể dục rồi chở con đi học, tối về ăn cơm rồi ngủ =))) Với lại em cũng muốn đây như là một khoảng đầu tư dại hạn, hạn chế hết mức rủi ro và chấp nhận thu về lợi nhuận thấp (bằng lãi suất ngân hàng là được rồi :D) cho thằng con luôn.
Mong bác nào tư vấn hộ em mua 1 căn nhà phố ở khu Nam Sài Gòn như Q.7, Q.8, Nhà Bè, Bình Chánh.
Em mới tìm hiểu về nhà đất được tầm 1 tháng nên cũng không biết gì nhiều. Mấy bác đọc qua, góp ý giúp em với :(
EDIT #1: Mấy chỗ Nhà Bè các bác giới thiệu thì ngon thật nhưng mà xa chỗ em làm quá :( Em làm ở Q.5

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: KraTot
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
số tiền này ko phải lớn nhưng có thể nói là tương đối lớn... nên bác có rất nhiều lựa chọn để đầu tư. cứ tìm hiểu kỹ rồi hạ đao kakakaka....

• Like
Reactions: hotboy067
Tập Lái
20/10/17
0
8
2
34
số tiền này ko phải lớn nhưng có thể nói là tương đối lớn... nên bác có rất nhiều lựa chọn để đầu tư. cứ tìm hiểu kỹ rồi hạ đao kakakaka....
Bác tư vấn giúp em với. Em có xem qua 1 lượt hết các dự án ở Nam Sài Gòn thì thấy có 6B Intresco, Sadeco Phước Kiển, Dường Hồng. Em cũng đang tính ráng tí mua bên jamona golden silk mà đang phân vân không biết chọn cái nào

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác tư vấn giúp em với. Em có xem qua 1 lượt hết các dự án ở Nam Sài Gòn thì thấy có 6B Intresco, Sadeco Phước Kiển, Dường Hồng. Em cũng đang tính ráng tí mua bên jamona golden silk mà đang phân vân không biết chọn cái nào
khuyên bác thật tình: mang sang khu Đông, cụ thể là quận 9 làm 2 nền (có sổ đàng hoàng) ,,, rồi để đó chờ 5 năm nữa hốt hụi. cứ bám cao tốc Long Thành Dầu giây mà quất. mua nền DT nhỏ thôi cho dễ bán sau này ....

Hạng B1
16/10/17
90
392
53
38
Q1
2 nền mà 5.5t dưới Phú Hữu q.9 thì cũng mặt tiền ngon lành hả bác

Tập Lái
11/12/15
12
254
48
Mua để ở thì ngoài những tiện ích cần thiết cho cuộc sống, môi trường xung quanh... bác nên cân nhắc việc đi làm có thuận tiện không. Khu đó có trường học tốt cho con học không hay phải đi xa.

• Like
Reactions: thuto1
Tập Lái
20/10/17
0
8
2
34
Khu lavila xa quá :( Mấy bác giới thiệu em chỗ nào gần gần trung tấm tí với tại em làm ở Q.5.