Các bác chọn Ford Ranger Raptor màu nào?

• Xanh Dương

Bình chọn: 28 26,4%
  • Xám

Bình chọn: 33 31,1%
  • Đen

Bình chọn: 21 19,8%
  • Đỏ

Bình chọn: 15 14,2%
  • Trắng

Bình chọn: 9 8,5%

• Total voters
    106
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
5 màu sắc của Ford Ranger Raptor, các bác chọn màu nào?

Dưới đây là 5 hình ảnh với 5 màu sắc khác nhau của Ford Ranger Raptor, các bạn chọn màu nào? Chúng ta sẽ có lựa chọn Ranger Raptor với màu Xanh dương, Đen, Xám, Đỏ và Trắng. Em đã xem trực tiếp và cầm lái Ranger Raptor rồi và thấy rất ưng ý với màu Xanh dương và màu Xám; màu Trắng thì nhìn hơn “yếu đuối” một chút so với vẻ ngoài rất ngầu của Ranger Raptor. Hai màu Đen và Đỏ thì rất ổn và tuỳ “phong thuỷ” hoặc sở thích thì các bác có thể chọn.[pagebreak][/pagebreak]

Vẫn phải chờ đến gần cuối năm thì có lẽ Ford Ranger Raptor mới có mặt ở Việt Nam. Có thể tháng 10 thì Ford Việt Nam sẽ mang nó về để trưng bày tại triển lãm VMS 2018 nhưng bán ra thì phải đâu đó tháng 12. Cho đến thời điểm hiện tại thì vẫn chưa có thông tin chính thức nào, chỉ có dự đoán là giá đâu đó khoảng 1,2 tỷ đồng.

Dường như Ford Ranger Raptor cũng đang mắc phải một số trục trặc nhỏ với bên thuế do treo sau của chiếc này không có nhíp. Có thể Ranger Raptor bị áp thuế là xe du lịch chứ không phải là xe bán tải và điều này sẽ khiến giá xe lên cao hơn. Hy vọng là Ford Việt Nam sẽ xử lý được vụ này.

Còn dưới đây là bài viết đánh giá nhanh Ford Ranger Raptor sau chuyến lái thử của em tại Darwin, Australia vừa qua. Mời các bác xem lại.

Chia sẻ những cảm nhận ban đầu về Ford Ranger Raptor sau khi lái thử ở Darwin, Australia

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Nếu là em thì em sẽ chọn Màu Xanh dương để đi phố, nhìn rất ngầu.
Còn nếu muốn mạnh mẽ hơn thì Màu Xám là lựa chọn cuối cùng của em.
Thiết kế thêm một bộ decal riêng nữa là hết sẩy.
Màu Trắng chắc khó bán nhất vì nó làm Ranger Raptor yếu đi một chút. :D

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Quá ít màu, có lẽ Ford hết tiền mua sơn.

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Màu đen bao mạnh mẽ và ngầu. Màu trắng thì yếu quá ko hợp thiết kế kiểu này. Màu đỏ thì sến.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Màu đen bao mạnh mẽ và ngầu. Màu trắng thì yếu quá ko hợp thiết kế kiểu này. Màu đỏ thì sến.
Đồng ý... đen đẹp nhất khi ở trên hình

21/9/11
1.659
31.124
113
Em nghiên cứu và để ý hơn chục năm nay các xe mới, màu nào sử dụng cho phiên bản giới thiệu ra mắt đầu tiên cộng với Clip quảng cáo cùng màu thì đó là màu bán chạy nhất.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Không thấy bác nào chơi lớn ta? Lấy đủ 5 màu, mỗi ngày trong tuần 1 màu :D

• Like
Reactions: xlive