Hạng B2
13/3/18
228
1.142
93
Chào các bác, sau bao năm lăn lộn SG em mua được cái nhà ở Nhơn Trạch & 1 căn hộ nhỏ q9, nhà em tính bán cả 2 và vay thêm ít, chắc max 5ty. Vợ chồng em tính mua đất xây nhà vừa ở kết hợp cho thuê, xây dạng: Tầng trệt + lửng,: ở, tầng 1,2 ngăn tầm 6-7p cho thuê, sân thượng làm nơi trồng hoa sinh hoạt chung. Em tính tìm Nhà Bè vì cũng gần chỗ làm vợ & giá còn thấp. Như vậy có khả thi ko các anh? Và nên mua Nhà Bè hay khu nào ah?
Nhờ các bác chia sẻ giúp! Gia đình xin cám ơn!

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
5 ty nếu ve phước kiểng thì chỉ mới vừa đủ đất ( 5x20 55-60tr/m2) khu vực này thì dân cư đông, gần mấy trường đại học, tiềm năng tăng trưởng cao, gần nh dự án lớn. PA2; về phú xuân. 5y có cả nhà cả đất ( 5x20) khu vực này dân cũng đông, nhưng nếu cho thuê thi ko dc tốt nhu bên kia, vi kv này chủ yêu công nhân từ kcx xuống thuê. giá phú xuân thì gần như tốt nhất nhà bè nếu tính về vị trí tiếp giáp q7 và PMH, tiện ích xung quanh có cả, tuy nhiên trong mua triều cường cao điểm sẽ có ngập cục bộ.( mà trieu cường cao điểm thì q1 cũng ngạp chứ ko riêng gì NB). xa hơn nữa thì kv nhơn đức, long thới, giá giờ cũng tiệm cận phú xuân rồi, dc cái gần kcn, đường dẫn cao tốc. í kiến cá nhân, NB trong tương lai rất tiềm năng, với nhiều dự án lớn , ko qh phân lô bát nháo, lại tiếp giáp q7 và PMH, khoảng cách vê trung tâm cũng ko quá xa ( 10-13km), nếu sau này ma lên quận thì quá ổn, với tầm tiền như bác thì kv phú xuân là hợp lí nhất. tuy nhiên bác cũng nen tham khảo them nhiều bác trên này dể có sự lựa chọn chuẩn nhất.

Hạng B1
5/7/12
91
120
48
42
nhà bè như bác Trungcz phân tích ở trên rồi, tầm 5 tỉ mà cả đất và nhà thì chỉ còn KDC phú xuân, star village, dự án pax residence của Hòa Bình ở Long Thới.

• Like
Reactions: kenchen
Hạng B1
27/11/13
90
156
33
Khu The Suncity Thanh Nhựt thì sao các bác? Tại Phước Kiển, sát GS luôn, mà sao giá khoảng 30tr/m2 à

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Khu The Suncity Thanh Nhựt thì sao các bác? Tại Phước Kiển, sát GS luôn, mà sao giá khoảng 30tr/m2 à
đi coi khu này phải hỏi sales rất kỹ chỗ nào dính mộ nhé,2015-2016 vẫn còn kha khá mộ chưa di dời

@ktVIP khu Nhà Bè nào mà ép sâu 40m vậy ông thần?Khu dự án của Sacomreal ép 36m bên Q.7 kìa,nói chung là tuy chỗ thôi chứ chỗ nào mà ép sâu 40m

Hạng B2
25/12/17
124
207
43
5 tỉ mua được một căn hộ để ở, một miếng đất hẻm có sẳn nhà cho thuê được 5-6 triệu. Phương án mình đang lựa chọn. Chia sẽ cùng chủ thớt để tham khảo để chủ thớt đừng quá tự tin cũng như đừng quá tự ti vì k đạt được kỳ vọng của mình

Hạng B2
13/3/18
228
1.142
93
5 tỉ mua được một căn hộ để ở, một miếng đất hẻm có sẳn nhà cho thuê được 5-6 triệu. Phương án mình đang lựa chọn. Chia sẽ cùng chủ thớt để tham khảo để chủ thớt đừng quá tự tin cũng như đừng quá tự ti vì k đạt được kỳ vọng của mình
Cám ơn chia sẻ của anh. Em sẽ cân nhắc các pa và chọn pa tối ưu nhất ah. Em dân tỉnh lẻ nên rất biết lượng sức mình ah!