Tập Lái
5/9/17
9
2
3
38
500 triệu đồng mua BMW 320i (E90) cũ em cần lưu ý những gì?
Chào các bác, em đang dự định lấy con xe BMW 320i sản xuất 2010 (E90), giá trong khoảng 500tr. Các bác có kinh nghiệm chơi BMW cho em hỏi 320i đời 2010 tại Việt Nam máy có lành không? mua xe phải lưu ý những điểm nào? Các bác cho em xin vài đánh giá và lưu ý trước khi mua xe ạ? Em cám ơn.​

Mod: Ảnh đính kèm​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Ủa 2010 hình như ko phải form này mà ta @@
Em nhớ là 2012 trở đi mới form này mà

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Bác mang ra gara coi bao nhiêu km rồi, xe còn ngon ko đã thuỷ kích đâm đụng gì chưa, ngoài ra những món gì đã phải thay rồi nhờ hãng check luôn, nếu gần 10V rồi thì cứ vầy.
1/ đam mê, kiến thức cơ bản về xe BMW, kiến thức cơ bản về điện - cơ khí
2/ 200tr
3/ Vẫn là đam mê.
BMW thì ko hay hư vặt đâu bác nhưng bác phải hiểu là xe Đức, tiêu chuẩn cao, cái gì đến tuổi là phải Thay, ngoài ra nhiều đồ điện tử trên xe mà đồ điện ở xứ nhiệt đới thì bác biết rồi.
Cty em, sếp đi BMW 720Li từ thời biển 4 số, năm 2008 2009 đến h hơn 10 năm, sếp đi công tác khắp khu vực phía Nam và đi trong tp hằng ngày. Nghe chú lái xe nói bảo dưỡng các kiểu định kì, tiền bảo dưỡng thì cty lo rồi tới giờ 16V mấy 17V rồi nhưng vẫn êm ru ngon lành, e nói bác con đó đứng cạnh nó ko nghe tiếng máy nổ, mọi thứ còn ngon choét.
Xe Đức, ko thể đòi hỏi ít thay đồ như Toy được. Mình cân đối nhu cầu thôi bác ạ. Em thì đi xe Hàn xe Nhật do bản chất e thích nhưng ko có nhu cầu với xe Đức.
Chúc bác sớm lựa đc v2 ưng ý.

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Tầm tiền này thì chắc chắn cái xe cũng tơi tả rùi.. vì đồ ngon sẽ ko có giá này.. mà có thì để cho người trong gia đình trước.. sau đó đến lái buôn.. xe mà ngon bảo trì thường xuyên trong hãng thì khi gạ bán thì chưa tới 60p lái qua hốt liền.. nha.. còn tới mình chắc còn đồ thải.. câu chân tình.. rành về xe Đức.. biết chỗ mua phụ tùng ship về.. gara người quen chắc ăn.. không khéo vô hãng lên bờ xuống ruộng.. nuôi nó bằng giá 500tr mua xe cũ lun cũng nên.. rồi nuôi không nổi bán lại lỗ nữa..

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Bác mang ra gara coi bao nhiêu km rồi, xe còn ngon ko đã thuỷ kích đâm đụng gì chưa, ngoài ra những món gì đã phải thay rồi nhờ hãng check luôn, nếu gần 10V rồi thì cứ vầy.
1/ đam mê, kiến thức cơ bản về xe BMW, kiến thức cơ bản về điện - cơ khí
2/ 200tr
3/ Vẫn là đam mê.
BMW thì ko hay hư vặt đâu bác nhưng bác phải hiểu là xe Đức, tiêu chuẩn cao, cái gì đến tuổi là phải Thay, ngoài ra nhiều đồ điện tử trên xe mà đồ điện ở xứ nhiệt đới thì bác biết rồi.
Cty em, sếp đi BMW 720Li từ thời biển 4 số, năm 2008 2009 đến h hơn 10 năm, sếp đi công tác khắp khu vực phía Nam và đi trong tp hằng ngày. Nghe chú lái xe nói bảo dưỡng các kiểu định kì, tiền bảo dưỡng thì cty lo rồi tới giờ 16V mấy 17V rồi nhưng vẫn êm ru ngon lành, e nói bác con đó đứng cạnh nó ko nghe tiếng máy nổ, mọi thứ còn ngon choét.
Xe Đức, ko thể đòi hỏi ít thay đồ như Toy được. Mình cân đối nhu cầu thôi bác ạ. Em thì đi xe Hàn xe Nhật do bản chất e thích nhưng ko có nhu cầu với xe Đức.
Chúc bác sớm lựa đc v2 ưng ý.
Bác này nói chuẩn nè. Tôi cũng đang dùng 325i E90 đây. Không có gì phải phàn nàn về xe, quá chất lượng. Từ lúc mua xe đến giờ, tiền tốn nhiều nhất là độ xe, còn phụ tùng này nọ không đáng gì. Xe không hỏng vặt gì nha, cái nào tới tuổi phải thay thì thay thôi.