Tập Lái
30/6/17
0
0
0
31
Q11
Chào các cụ!

6,5 tỏi tiền nhàn rỗi nói nghe giống mới hốt dc hộp dzàng từ trên trời dzơi xuống vại!
Với 6.5 tỏi các cụ mua dc nhiều món từ nhà phố ở quận 5, quận 10, hay thậm chí quận 1, để dành cho thuê lại, Tháng cũng kiếm đủ tiền uống bia hoặc đổ xăng cho chiếc xe cánh én. Hoặc ra miệt vườn mua 1 miếng đất cỡ một hay hai héc trồng rau nuôi lợn chờ ngày giải phóng bán lại dịp bao cấp. Hoặc xa hơn thì mua 1 tấm thẻ ko hơn không kém ở St Kitts and Nevis để dzượt ngục lúc A Lũ và 3X quánh nhau.....Vâng Vâng Vâng... Nhiều lắm kể ko xuể.

Còn em thì thân cò hương nên chỉ nghĩ ngợi quanh quẩn đám dzừng này đám dzừng kia thôy. Cụ nào muốn mua 1 căn BTB của Sun Group tại Bãi Khem Phú Quốc thì hú em.
Nói chung thì mỗi tháng cũng kiếm dc trên dưới 190 chiệu thôi. Gòy mỗi năm cũng có 15 đêm đào tẩu cùng dợ 2 vợ 3 trong Marriott, InterCon, MGallery,....
Em cũng nghe hóng các cụ nói lại là giống kiểu tiền bố rồi trả cho bố thooy, nhưng các cụ nghĩ xem tương lai của nó có tăng theo thời gian không thui à.
Em chờ cao kiến của các cụ!!!!!!

-------------------------------------------------------------------
Còn đây thông tin các cụ muốn dzượt ngục
https://vi.wikipedia.org/wiki/Saint_Kitts_và_Nevis

St Kitts and Nevis là 1 quốc gia trong liên hiệp Anh, và mua thẻ xanh ở nước này thì k cần ở 1 ngày luôn. Các cụ đi lại thoải mái trong EU nhé. Em chỉ biết phong phanh nhiêu đây thôi, có ì các cụ ra đại sứ quán hỏi.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nhìn cái tựa thấy hăm hở, hóa ra lại là chào bán BĐS nghỉ dưỡng, 1 phân khúc đang rất thừa cung và đang bị các phương tiện truyền thông ... săm soi he he. Chúc bạn may mắn nhé!

Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
6 tỷ rưỡi mà tháng kiếm 190 triệu chắc nằm mơ thôi, em mới mua mảnh đất tầm tiền ấy phải bỏ thêm mấy trăm triệu nữa xây vài cái phòng cho thuê 1 tháng chỉ được 20 tr thôi. Lời như vậy thì chắc chỉ là mồi nhử được thời gian đầu như mua căn hộ cam kết lãi x%/năm thôi chứ sao lâu dài được.
/

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
6 tỷ rưỡi mà tháng kiếm 190 triệu chắc nằm mơ thôi, em mới mua mảnh đất tầm tiền ấy phải bỏ thêm mấy trăm triệu nữa xây vài cái phòng cho thuê 1 tháng chỉ được 20 tr thôi. Lời như vậy thì chắc chỉ là mồi nhử được thời gian đầu như mua căn hộ cam kết lãi x%/năm thôi chứ sao lâu dài được.
/
mấy trò bơm vá của chủ đầu tư kiểu này chỉ lừa được mấy đứa con nít haha

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
/
190tr/tháng x 12 tháng = 2.280 tỷ.
Trừ thuế Má này nọ cứ coi như còn 2 tỷ.
Vậy là chỉ sau hơn 3 năm đã lấy lại vốn rồi còn sau đó là ngồi chơi, vểnh râu và ... thu tiền hàng tháng. Số tiền mỗi tháng khi đó đủ cho bạn đi du lịch 1 nước!!!
Ôi giấc mơ mới đẹp làm sao!!! Và ngẫm ra thấy như 1 dạng biến tướng của huy động vốn lãi suất siêu cao ấy!

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
dạng lấy mỡ mình ra rán ăn thôi bác ơi, vì điều kiện để hưởng lãi suất là phải đóng đủ 95%, họ chỉ cần lấy 30% số tiền đó để xây BT còn 65% là lấy đi đầu tư chỗ khác (có thể là TPHCM), chấp nhận lãi suất 10%/năm trong 10 năm để trả cho bác thay vì lãi suất thả nổi của ngân hàng

P/s: phục khả năng seeding của bác thớt

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
dạng lấy mỡ mình ra rán ăn thôi bác ơi, vì điều kiện để hưởng lãi suất là phải đóng đủ 95%, họ chỉ cần lấy 30% số tiền đó để xây BT còn 65% là lấy đi đầu tư chỗ khác (có thể là TPHCM), chấp nhận lãi suất 10%/năm trong 10 năm để trả cho bác thay vì lãi suất thả nổi của ngân hàng

P/s: phục khả năng seeding của bác thớt
Lãi suất này mà 10%/năm là sao? Cỡ 30%/năm ấy chư

• Like
Reactions: vphat28