Tập Lái
1/8/04
47
0
6
42
Hôm nay Em ngồi tìm lại thấy được quả video clip này hay hay giới thiệu với các Bác luôn, nói về sự khác biết chỉ 5km/h khi đi trên đường nhưng khi có tai nạn thì chính cái 5km/h nhỏ nhoi đó là cả 1 vấn đề giữa sự sống và cái chết!

Mời các Bác vào đường link này để xem thử nghiệm này : http://www.metacafe.com/watch/78200/slo_mo/

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: 60km/h & 65km/h - kết quả khi có tai nạn

Em nhớ lúc trước có bác nào cũng đưa đường link ví dụ trường hợp tốc độ nhanh hơn có thể tránh được tai nạn với người băng qua đường (bác nào nhớ thì đưa lại VD minh hoạ). Theo em điều quan trọng khi chạy xe an toàn là làm chủ được tốc độ, đôi khi nhanh quá cũng gây tai nạn mà chậm quá cũng gây tai nạn. Các bác nghĩ sao?:)

Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: 60km/h & 65km/h - kết quả khi có tai nạn

Trích đoạn: songnguyen
Em nhớ lúc trước có bác nào cũng đưa đường link ví dụ trường hợp tốc độ nhanh hơn có thể tránh được tai nạn với người băng qua đường (bác nào nhớ thì đưa lại VD minh hoạ). Theo em điều quan trọng khi chạy xe an toàn là làm chủ được tốc độ, đôi khi nhanh quá cũng gây tai nạn mà chậm quá cũng gây tai nạn. Các bác nghĩ sao?:)
Thực ra trong trường hợp này phải nói là làm chủ được xe mới đúng (chứ chạy chậm thì bác nói làm chủ tốc độ thế nào?), và chỉ chạy nhanh quá thì mới gây ra tai nạn, còn chạy chậm quá thì không thể gây ra tai nạn được. :D