Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Kính các bác,

Em đang tính đổi con xe Kia hơn 7 tuổi của em sang con nào trẻ đẹp hơn.

Ngân sách em chỉ tầm 650tr thôi, cố quá nữa em thấy ko nên. Nên em hướng vào mua xe đã qua sử dụng là chính.

Em thực sự rất thích SUV, nhưng em biết lực em ko mua đc SUV ngon, ngoại trừ Écape thì em thấy giá có vẻ khả thi, tuy nhiên Ford lại bỏ mẫu Escape này rồi nên hơi lăn tăn. Em muốn mua con xe nào tầm 3-4 tuổi thôi ( năm sx 2013) đổ lại ạ.
Các bác tư vấn giúp em Escape (Ford bỏ mẫu rồi), Focus hay M3 ạ.

Em cảm ơn!

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Làm em Ford Trend Ecoboot + độ thêm lẫy tay Vô Lăng . bao ngon nhé . M3 ko có cửa. , m3 cách âm ko tốt , yếu , tôn mỏng . chỉ dc ngoại thất bắt mắt

Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Tks bác, em sợ quá budget của em ạ.

Em tính lấy Focus Ecoboost có tìm đc hàng 2nd tầm 650tr ko bác nhỉ?

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Tks bác, em sợ quá budget của em ạ.

Em tính lấy Focus Ecoboost có tìm đc hàng 2nd tầm 650tr ko bác nhỉ?
New lăn bánh bữa sale báo mình 71x chưa thương lượng hehe
Bạn test hết xe sẽ bít . mình test kĩ lắm . mazda 3 , elantra 2016 , altis 2016 , cerato . nói về bốc + cách âm thì Ford Focus vô đối . 1.5 180hp là bít rồi hehe .

Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Bản Trend nay sales City Ford mới báo em 750tr lăn bánh bác ạ. Em đang kiếm chỗ khác hỏi giá xem net nhất xuống đc nhiu ạ.
Cảm ơn bác đã tư vấn cho em ạ

• Like
Reactions: BeXu28
Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Em đang đi xe hạng C nên đi xe chật khó chịu lắm ạ.

Cảm ơn bác đã tư vấn; cũng có mấy người nói em mua City mới chạy cho lành.

Em vẫn đang cân nhắc; nếu quyết định City em sẽ contact bác!

• Like
Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Em đang kiếm con Focus cũ ecoboost mà khó quá các bác? Có 3-4 xe rao đi rao lại; giá cùng 1 chiếc mà nhiều ng khác nhau rao, giá rao lúc lên lúc xuống, nản.

Hay chưa hết tháng Giêng các bác còn chưa bán xe ạ. Em thì chót bán mất rồi nên giờ lại phải lùng xe!

Trend thì bản sơ xài quá, em thử rồi thấy ko hợp. M3 thì theo dõi hội M3 trên facebook thấy các bác ý dính cá nhiều quá, mà hãng thì ko xử lý triệt để đc. Ko kiếm đc Focus ecoboost cũ có khi em múc Civic 2.0-2014 tầm 680-690tr thôi ạ, em nghe nói xe này cũng lành.

Cảm ơn các bác đã tư vấn nhé.

• Like
Tập Lái
28/1/16
17
4
3
38
NHÀ BÈ
Kính các bác,

Em đang tính đổi con xe Kia hơn 7 tuổi của em sang con nào trẻ đẹp hơn.

Ngân sách em chỉ tầm 650tr thôi, cố quá nữa em thấy ko nên. Nên em hướng vào mua xe đã qua sử dụng là chính.

Em thực sự rất thích SUV, nhưng em biết lực em ko mua đc SUV ngon, ngoại trừ Écape thì em thấy giá có vẻ khả thi, tuy nhiên Ford lại bỏ mẫu Escape này rồi nên hơi lăn tăn. Em muốn mua con xe nào tầm 3-4 tuổi thôi ( năm sx 2013) đổ lại ạ.
Các bác tư vấn giúp em Escape (Ford bỏ mẫu rồi), Focus hay M3 ạ.

Em cảm ơn!
Chào Bác LMK,
Em có đôi lời thế này để bác tham khảo.
Em ko biết bác nói đã đi con Kia dc 7 năm , em ko biết là dòng hackback hay sedan nào.
Nếu bác đã đi sedan thì bây giờ nên nâng cấp lên dòng SUV gầm cao thì sẽ phù hợp hơn.

* Hiẹn tại trong phân khúc này thì có vai dòng để bác tham khảo như: Ford Ecosbost , Vitara và Chevrolet Trax ( xe nhập nhẩu) so về giá thì Ford là thất hơn 2 dòng xe trên, còn về tính năng trang bị và thiết kế thì 2 phiên bản Vitara và Trax vượt trội hơn hẳn , trong đó Chevrolet Trax 2017 là dòng xe mới nhất hiện nay trang bị đầy đủ tình năng an toàn và là phiên bản nhập khẩu nguyên chiếc nên sẽ đảm bảo mọi tiêu chuẩn kỷ thuật quốc tế
*Nếu bác đầu tư cho tương lai thì nên suy nghĩ về dòng SUV 7 chổ thì thuận tiện hơn và tiện dụng cho gia đình về lâu dài : SantaFe, Ford tuner, Captiva Revv ,Sorento,Pajero.. trong nhóm này thì giá tốt nhất dưới 1 tỳ là Dòng Chevrolet Captiva Revv trang bị tính năng an toàn vượt trội cùng với thiết kế ấn tượng.
Bác cần hổ trợ thì alo em 0906.846.369 24/7