Hạng B1
16/12/13
85
32
18
Chào mọi người,

Mình đang muốn đổi lên 7 chỗ sau hơn 5 năm chạy xe nhỏ, vì dân số nhà mình đã tăng thêm so với lúc mua xe. Mình phân vân giữa 2 lựa chọn với tầm tiền 700tr: mua mới Xpander AT hay mua cũ Sorento GATH 2014. Nhờ mọi người tư vấn xem nếu mua Sorento 5 năm tuổi thì có khả năng phải sửa chữa, thay thế gì nhiều không trong vòng 2-3 năm tới. Dĩ nhiên nếu mua xe cũ thì em sẽ không gấp, đảm bảo tìm được xe ngon lành mới xuống tiền. Nếu mua Xpander thì cũng phải chờ mà :)

Mình chạy đi làm, đưa đón con mỗi ngày quãng đường khoảng 30km đi về.

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Ko so sánh đc đâu Bác ạ.Hai em phân khúc khác nhau,lại lệch nhau tới 5 năm sử dụng.
Em xin tư vấn một chút :
1.Cụ hay đi thường ngày đi 30km trong thành phố ( nên đi xe dành cho đô thị : chấm nhỏ,nhỏ gọn tiết kiệm nhiên liệu dễ xoay sở trong thành phố )
2.Cụ đưa đón con đa phần bằng xe máy,mưa gió mới dùng oto + nhu cầu đi lại bằng oto ko nhiều nên chọn Sorento vì 2014 đã hết khấu hao nhiều rồi và sửa chữa của Kia cũng mền ( vì Sorento chỉ thua thiệt hàng ghế 3 thôi,còn lại ngon hơn Xpander nhiều từ option đến động cơ )
Ps : Nói thật em cũng đang lăn tăn hai em này.Kiếm đc Sorento ngon thì cũng chốt.Vì em ít đi,nên chọn xe cũ cho đỡ xót xe để không :)

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Chào bác chủ!

Không biết bác đã rước em nào rồi? Nếu vẫn còn cân nhắc thì em chia sẻ một vài suy nghĩ cá nhân. Sorento GATH rất xứng đồng tiền, bác đã đọc bài review rồi nên em không nói thêm. Xe 5 năm tuổi dù đi nhiều hay ít thì cũng lỗi thời lỗi mốt, em ưu tiên mua xe mới tuỳ theo nhu cầu và ngân sách. Xpander em chưa sử dụng nên không có ý kiến, nhưng Mitsu thương hiệu Nhật khá yên tâm. Chi phí bảo dưỡng các dòng xe Nhật Hàn không khác nhau nhiều lắm và khá mềm so với xe Đức.

Hạng B1
16/12/13
85
32
18
Chào bác chủ!

Không biết bác đã rước em nào rồi? Nếu vẫn còn cân nhắc thì em chia sẻ một vài suy nghĩ cá nhân. Sorento GATH rất xứng đồng tiền, bác đã đọc bài review rồi nên em không nói thêm. Xe 5 năm tuổi dù đi nhiều hay ít thì cũng lỗi thời lỗi mốt, em ưu tiên mua xe mới tuỳ theo nhu cầu và ngân sách. Xpander em chưa sử dụng nên không có ý kiến, nhưng Mitsu thương hiệu Nhật khá yên tâm. Chi phí bảo dưỡng các dòng xe Nhật Hàn không khác nhau nhiều lắm và khá mềm so với xe Đức.

Cảm ơn bác đã phản hồi. Trong 2 tháng qua em cũng ngó nghiêng nhiều, và cũng nâng ngân sách thêm ít, nên rước được 1 em 2 năm tuổi thôi ạ, và mới chỉ lăn bánh dưới 10k cây số :)

700tr nên mua Xpander AT mới hay Sorento GATH 2014 đã qua sử dụng

Attachments

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Cảm ơn bác đã phản hồi. Trong 2 tháng qua em cũng ngó nghiêng nhiều, và cũng nâng ngân sách thêm ít, nên rước được 1 em 2 năm tuổi thôi ạ, và mới chỉ lăn bánh dưới 10k cây số :)

View attachment 1944567
Sò dầu hả cụ,cụ mua giá nhiêu vậy?Em cũng đang lăn tăn Xpander và Sò cũ ạ.