Tư Vấn 730Li hay 740Li

Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Chào các bác,

Em mới đặt hàng 730Li G12 nhưng mà vẫn lăn tăn có nên lên 740Li luôn không. Nhờ các bác rành hoặc đã dùng qua tư vấn giúp điểm khác biệt và có đáng với 740Li khi tốn thêm 1 tỉ nữa không.

Khác biệt chính thì em thấy 3 điểm sau:
  1. Động cơ 3.0 so với 2.0, chạy thử 730 2.0 thấy cũng ổn không biết 3.0 thực tế hơn ntn.
  2. Ghế massage, vì Euro Auto không có 740 demo nên em cũng chưa có cơ hội thử xem nó ntn, có giống như mấy cái ghế massage to đùng bán ở mấy trung tâm TM không? Hay ghế tích hợp xe hơi nó chỉ khều khều mình?
  3. Màn hình giải trí ghế sau: có đáng giá trong thực tế không hay gắn ipad lên được rồi?
Bản 730 tháng 12 về có touch command nên cũng không khác so với 740 ở điểm này nữa.

Ngoài ra còn khác biệt nào khác đáng giá không? Nhờ các bác tư vấn giúp. Cảm ơn các bác!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em trình còi ko dám góp ý xe sang nhưng cũng rón rén giơ tay phát biểu

- Bác kéo xuống dưới khoảng 15 bài sẽ có bài cảm nhận của 1 bác về "bất ngờ với khả năng tăng tốc của 730i 2.0L" . Đi trong phố em nghĩ 2.0L là ổn

- bác cứ đi 730i rồi ghé tiệm matxa 100 lần có phải sướng hơn ko :3dquaytay:

- DVD ngồi sau coi hại mắt. Cần thì ôm iPad xem, vừa online mà lại điều chỉnh xa/gần sáng/tối dễ, tiện hơn

Em vote 730i ! Chứ thêm 1T nữa có khi lại thiếu tiền.........rừa xe :3duongbia:

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Neu di cho oai thi 730. con neu bac la tay lai lua thi phai 750 tro len.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mua con 730Li nếu bác chả cần phải đua quá "máu" ở đường VN con 730Li là đủ giết mấy con khác rồi :) Còn 1 tỉ đó thì mời bác vào hội BMW ae Up cho bác có khi còn hơn option mà BMW gắn cho bác luôn nữa là.

Hạng B2
23/3/12
264
59
28
Chào các bác,

Em mới đặt hàng 730Li G12 nhưng mà vẫn lăn tăn có nên lên 740Li luôn không. Nhờ các bác rành hoặc đã dùng qua tư vấn giúp điểm khác biệt và có đáng với 740Li khi tốn thêm 1 tỉ nữa không.

Khác biệt chính thì em thấy 3 điểm sau:
  1. Động cơ 3.0 so với 2.0, chạy thử 730 2.0 thấy cũng ổn không biết 3.0 thực tế hơn ntn.
  2. Ghế massage, vì Euro Auto không có 740 demo nên em cũng chưa có cơ hội thử xem nó ntn, có giống như mấy cái ghế massage to đùng bán ở mấy trung tâm TM không? Hay ghế tích hợp xe hơi nó chỉ khều khều mình?
  3. Màn hình giải trí ghế sau: có đáng giá trong thực tế không hay gắn ipad lên được rồi?
Bản 730 tháng 12 về có touch command nên cũng không khác so với 740 ở điểm này nữa.

Ngoài ra còn khác biệt nào khác đáng giá không? Nhờ các bác tư vấn giúp. Cảm ơn các bác!
1. Trải nghiệm của 1 số khách hàng đã sử dụng 730 thì sức mạnh của em nó ấn tượng lắm bác ạ, đừng vì con số 2.0L mà bảo em nó yếu sinh lý, 258 Hp chạy tê tái luôn và phù hợp với hệ thống cống rãnh ở xứ mình.
2. Xe 740Li không có xe demo nhưng xe trưng bày thì nhiều, bác ghé PMH trải nghiệm cảm giác matxa của em nó. Sẽ không được như ghế matxa bày bán đâu bác, chủ yếu làm làm cái lưng bác "nhột nhột" khi dựa vào thôi ạ.
3. Màn hình sau thì mỗi người mỗi kiểu, thêm 2 cái màn hình này thì nhìn em nó sang chảnh hơn, chứ theo nhiều bác đã chạy 1 thời gian thì bảo chẳng mấy khi sờ tới ^^
Thêm 1 khác biệt nữa là 740 có tủ lạnh để đồ ăn, nước uống, hộc đựng nước hoa BMW rất tính tế luôn.
Trên đây là 1 vài khác biệt giữa 730 và 740, theo em nghĩ phần khác nhất vẫn là động cơ và sức mạnh, chứ về option thì muốn gì có đó ạ.
Còn gì lấn cấn về thông tin BMW các bác cứ nhiệt tình giải toả với em ạ.
Em Tuyền BMW Phú Mỹ Hưng
0938.232.009

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
1. Trải nghiệm của 1 số khách hàng đã sử dụng 730 thì sức mạnh của em nó ấn tượng lắm bác ạ, đừng vì con số 2.0L mà bảo em nó yếu sinh lý, 258 Hp chạy tê tái luôn và phù hợp với hệ thống cống rãnh ở xứ mình.
2. Xe 740Li không có xe demo nhưng xe trưng bày thì nhiều, bác ghé PMH trải nghiệm cảm giác matxa của em nó. Sẽ không được như ghế matxa bày bán đâu bác, chủ yếu làm làm cái lưng bác "nhột nhột" khi dựa vào thôi ạ.
3. Màn hình sau thì mỗi người mỗi kiểu, thêm 2 cái màn hình này thì nhìn em nó sang chảnh hơn, chứ theo nhiều bác đã chạy 1 thời gian thì bảo chẳng mấy khi sờ tới ^^
Thêm 1 khác biệt nữa là 740 có tủ lạnh để đồ ăn, nước uống, hộc đựng nước hoa BMW rất tính tế luôn.
Trên đây là 1 vài khác biệt giữa 730 và 740, theo em nghĩ phần khác nhất vẫn là động cơ và sức mạnh, chứ về option thì muốn gì có đó ạ.
Còn gì lấn cấn về thông tin BMW các bác cứ nhiệt tình giải toả với em ạ.
Em Tuyền BMW Phú Mỹ Hưng
0938.232.009
Chà lâu rồi mới thấy BMW có sale nhiệt tình và tận tâm dậy, chứ bữa giờ đi đâu cũng gặp cái thằng Nghiêm gì đi Box nào cũng ăn nói tào lao về xe bực cả mình. Chưa mua xe mà thấy cũng mát lòng :)

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
1) Chơi tầm này rồi lên 740 luôn đi bác ơi. 1 tỉ để riêng ra nó to chứ gộp chung vô 3 cái xe sang, biệt thự thì nó nhỏ lắm. Đi xe sang mà máy yếu để ba đứa trẻ trâu nó vọt qua mặt là ngứa lắm bác ơi, lúc đó lại hối hận ra.

2) Ghế matxa của xe thì có cũng như không. Ghế matxa chuyên nghiệp nó khác ghế matxa trên xe như mèo cào với hổ vồ vậy đó. Tuy nhiên, nhỡ em chân ngắn nào đó hỏi, xe anh đẹp quá...ghế có matxa hông anh...

3) Màn hình sau là để thể hiện đẳng cấp xe sang, chở khách đi họ ngồi sau chỉnh chỉnh, bấm bấm, chủ xe cũng nở mặt. Chứ xài iPad thì xe nào mà chả xài được.

Chốt: Mua xe mình đi, nhưng thiên hạ ngắm và đánh giá. Hãy sống vì mọi người!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hungleviet