Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
mong civic bán tốt để kia giảm giá cerato cạnh tranh để mình mua giá tốt nhất , civic cố lên :3dnonyeu:

Tập Lái
15/3/10
43
64
18
van de ban hang cua Ford thoi bac :)...

Ko phai ai cung muon (va co the) deal xe tu 900tr xuong 750tr :D, tha de gia xe 800tr de tru khuyen mai nay no xuong con 750tr thi se khac.

Con bay gio nhin vo thay gia xe la chong mat ko muon di coi roi :D. Chua ke chinh sach cua Ford la tinh thue' tren gia cong bo (chu ko phai gia khuyen main), nen se lech. them ~10-20tr cho gia' ra xe nua.

Chua ke gia xe Ford ko thong nhat, nghia la khac showroom la gia xe khac, cung 1 showroom ma sale khac nhau thi gia cung chenh lech tu 2 den 20tr :D. Di mua xe ma tra gia cung met, ca nhan em thi thay cong bo gia chinh xac di, roi bot 1-2tr tien cafe cua Sale la duoc roi.
Làm gì mà 900tr bác? Giá báo tại DANAFORD hiện tại là 789tr mà.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em vẫn không hiểu là Focus hiện tại giá deal tốt chỉ 758tr nhưng sao không bán nổi nhỉ? ==> điều bác không hiểu là người khác không nghĩ/gu thẩm mĩ như bác :))
Về thân vỏ thì xe Mỹ ai cũng biết, về động cơ thì mạnh nhất và khả năng tiết kiệm nhiên liệu thì theo em chỉ thua mỗi mazda 3. Còn về Trang thiết bị an toàn cũng như đồ chơi thì Focus nhận Nhì thì không ai dám nhận Nhất. ==> không thua đâu. M3 xác nhẹ, vỏ mỏng + máy yếu nên tiêu thụ ít hơn thôi.
Em đang cố Focus 2016 Ecoboost, nếu mọi chuyện ko có gì thay đổi, em sẽ lấy Focus vào cuối năm nay. Sedan hạng C thì em ko cần phải suy nghĩ nhiều :D FOCUS.
Thì bác đấy nói là tiết kiệm thua M3 mà, còn an toàn bác nào bảo M3 THACO hơn thì em lạy :))
Cái chính là bà con ghét cái giá 900tr thôi, rồi 1 số người coi web thấy giá đó đi mua thằng khác.
Thứ 2 form Focus không hợp nhãn dân VN (nó được thiết kế ở Châu Âu nên style khác Á Đông).
Nếu mua 1 người đi or gia đình 4 người thì em vẫn khuyên Focus nhưng nhồi nhét 5-6 người thì em nghĩ Altis là 1 lựa chọn tốt... (đợt em mua xe chỉ có Altis form mới và Focus All Newvào được vòng chung kết, nhưng Altis rớt vì Sales chảnh :)) - chứ nếu đợt đó ra Ecoboost ra thì Altis rớt luôn)
Và em cũng có ấn tượng tốt với Form Cruze (rộng rãi, chắc chắn) nhưng không hửi nổi cái động cơ của ẻm...

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
Civic vào thì vẫn thế thôi. Từ trước giờ civic làm nên cơm cháo gì đâu. Lần này vào mà giá cao ngất ngưởng thì khéo lại đứng bét
Do ông Sếp người nhật đọc từ phải qua trái nên thấy đứng cuối ổng tưởng #1 nên cứ tăng giá thôi.

• Like
Reactions: yunshj and bl3399
Hạng B2
12/9/16
142
87
28
41
Chủ thớt ơi, bác đánh giá và so sánh thế nào cũng được nhưng cái số 1 và số 2 bác không ghi rõ từng bản như các cái xếp sau thì khập khiễng. Nếu khách quan thì ghi cho nó rõ, còn nếu không thì các thứ khác cũng cứ để hầm bà làng, ai hiểu sao thì hiểu.
Hai cái đó a Hải không công bố thì lấy đâu ra mà bác chủ ghi vào hở bác.

Hạng B2
12/9/16
142
87
28
41
altis muốn vượt đầu bảng dễ lắm , cứ giảm giá 300tr đến 500tr là nhất đều mỗi tháng :D
A Hải giờ dẫn dắt thị trường rồi,chú nào hăm he là a í quất ngay, Altis mà được 500 như bác nói thì a Hải phải hơn thế cơ :3dquaytay: