Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Câu khách zữ ông.
Hehe, quảng cáo cho quê mình thui, chứ đã có nhà trọ hay môi giới đất đai gì đâu mà biểu câu khách bác :D :D :D

Còn cái hình ở trên là người khác đăng mà, bạn này cũng có cả ngàn m2 ở Sơn Ca 8, đang có mấy dãy trọ cho thuê, hàng xóm gì đó của hai bác tên Ngọc

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Thông tin từ 1 chủ trọ cho biếtView attachment 1921888
Óe dân APĐ giàu dữ thần vậy bác, cái phòng 15 m2 ở chỗ xung quanh toàn nhà cấp 4, đường vào trải đá mà những 3tr, em choáng quá bác ơi.
Chả bù cho cái nhà của em, 3.5 tấm, 4 phòng ngủ, wc riêng từng phòng luôn, tổng diện tích sử dụng gần 200m2 mà cho thuê đc có hơn 8tr. Khoai, quá khoai luôn.
Nhà em nằm ở vị trí cũng đâu đến nỗi nào đâu, hẻm xe hơi luôn mà
8 tỷ trong tay thì đầu tư ở đâu?

Attachments

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Không lẽ bán nhà ở đây về APĐ mua để cho thuê được giá nhỉ

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Óe dân APĐ giàu dữ thần vậy bác, cái phòng 15 m2 ở chỗ xung quanh toàn nhà cấp 4, đường vào trải đá mà những 3tr, em choáng quá bác ơi.
Chả bù cho cái nhà của em, 3.5 tấm, 4 phòng ngủ, wc riêng từng phòng luôn, tổng diện tích sử dụng gần 200m2 mà cho thuê đc có hơn 8tr. Khoai, quá khoai luôn.
Nhà em nằm ở vị trí cũng đâu đến nỗi nào đâu, hẻm xe hơi luôn màView attachment 1922279
Mình không tham quan chỗ này trực tiếp nên không biết nhận định có đúng không. Nhưng chắc nhà trọ này xây mới, mỗi ô biệt lập 15m2 x 2, có cái ban công de ra phơi phong giống như một căn hộ nhỏ, 2 người ở là vừa, người thuê được ở riêng biệt dễ cho thuê hơn
Nếu 1 gia đình thuê nguyên căn nhà lớn như nhà bạn thì cả nhà lại chưa chắc đã quá 5 người, nên bảo họ thuê giá cao hơn 8tr thì lại khó cho họ
Còn về vị trí thì những người làm ở GV, Bình Thạnh, Phú Nhuận, hay Q.3, Q.1, hoặc cả sinh viên trường đại học gần đó (mà cho sinh viên thuê có vẻ ổn, nếu nhà có điều kiện lại ít so kè về giá) thuê bên APĐ dễ đi lại hơn là chạy về phía chỗ bạn đang ở, nếu đi từ chỗ bạn đi lại dễ bị kẹt xe

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Không lẽ bán nhà ở đây về APĐ mua để cho thuê được giá nhỉ
Giá 3tr/ô như trên không biết có nhiều không. Nhưng giá cho thuê từ 2-25.tr/phòng thì hình như khá nhiều và luôn kín phòng.
Nếu có qua bên APĐ chơi, bạn cứ đóng vai người đi tìm thuê nhà khảo sát xem thế nào cho thực tế

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Giá 3tr/ô như trên không biết có nhiều không. Nhưng giá cho thuê từ 2-25.tr/phòng thì hình như khá nhiều và luôn kín phòng.
Nếu có qua bên APĐ chơi, bạn cứ đóng vai người đi tìm thuê nhà khảo sát xem thế nào cho thực tế
Đồng ý với bác giá 2tr - 2tr5 ở APĐ là ổn, nhưng vị trí nó phải gần QL xíu, dễ di chuyển với lại khu đông xíu vì lý do an ninh nữa bạn

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Đồng ý với bác giá 2tr - 2tr5 ở APĐ là ổn, nhưng vị trí nó phải gần QL xíu, dễ di chuyển với lại khu đông xíu vì lý do an ninh nữa bạn
Gần QL không còn là xu hướng nữa rồi bạn ơi. Giá nhà đất, cả thuê bên đấy bây giờ càng gần phà càng cao.
Thật ra giá trung bình là 2.5tr, giá 2tr là những nhà trọ cũ, đã xây khá lâu rồi

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Mình không tham quan chỗ này trực tiếp nên không biết nhận định có đúng không. Nhưng chắc nhà trọ này xây mới, mỗi ô biệt lập 15m2 x 2, có cái ban công de ra phơi phong giống như một căn hộ nhỏ, 2 người ở là vừa, người thuê được ở riêng biệt dễ cho thuê hơn
Nếu 1 gia đình thuê nguyên căn nhà lớn như nhà bạn thì cả nhà lại chưa chắc đã quá 5 người, nên bảo họ thuê giá cao hơn 8tr thì lại khó cho họ
Còn về vị trí thì những người làm ở GV, Bình Thạnh, Phú Nhuận, hay Q.3, Q.1, hoặc cả sinh viên trường đại học gần đó (mà cho sinh viên thuê có vẻ ổn, nếu nhà có điều kiện lại ít so kè về giá) thuê bên APĐ dễ đi lại hơn là chạy về phía chỗ bạn đang ở, nếu đi từ chỗ bạn đi lại dễ bị kẹt xe
Thực ra là mình chia nhỏ phòng ra cho thuê bạn, với lại chỗ mình qua GV cũng gần chưa tới 1km, gần CV PMQT, mấy trường đh cũng gần đó. Còn bác nói cho sv có điều kiện ít so kè về giá cũng đúng, nhưng những người như vậy sẽ chọn khu vực an ninh, sạch sẽ là chính. Khu của mình cũng có những phòng trọ cấp 4, giá cũng tầm 2.5 tr đổ lại, đa số ở ghép. Phòng 15 m2 mà giá trên dưới 3 tr rất kén khách