Tập Lái
9/10/16
27
5
3
34
Đều là con xe 5 chỗ em lại thấy h cụ xuống tay HRV có vẻ gọn hơn. Kích thước em ấy cũng ko chênh bao nhiêu, so với con CRV 2015 thì càng khỏi phải nói, nhiều tính năng, mẫu mã mới bắt mắt hơn.

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
Như tiêu đề, giờ mua xe cũ kiểm tra ở hãng rồi có cần kiểm tra gì thêm ko mí anh để tránh bị lùa gà xe đâm đụng ngập nước. Em xin cảm ơn.

Bác ơi xe cũ thì hên xui lắm bác ơi, vừa rồi sài gòn có vài trận mưa kinh khủng, gầm cao cũng bị ngập luôn ah.

Nếu xe cũ người quen thì ok không phải suy nghĩ nhiều, còn k quen thì là chuyện khác.
còn vào hãng kiểm tra thì cũng chưa chắc 100% biết chính xác là chất lương xe ra sao đâu, người mua lầm chứ bán k lầm đâu bác.

nếu được thì bác mua xe mới luôn cho rồi, 800tr là nhiều lựa chọn lắm ah, đi vài ba năm yên tâm k phải suy nghĩ.

Tập Lái
9/10/16
11
0
1
34
Đâm đụng ngập nước hay không thì cụ mang ra hãng là chính xác nhất. 800 thì vẫn có 1 số em CRV 2015 bản 2.4 nhưng cũng là số ít thôi, em Honda giữ giá hơi bị lâu nên tầm này cũng hơi khoai. Ko quá khắc khe thì em thấy như các cụ trển bảo triển HRV mới có lý hơn, magic seat em này coi vậy khá tiện dụng, mua đi cho gia đình là ổn nhất.

Tập Lái
9/10/16
10
1
3
36
Cũng có nhưng em có tầm như cụ thì lấy 1 em HRV mới có cái magic seat tiện hơn, dáng con này cũng ảnh hưởng CRV nhiều nên nhìn vẫn có chất thể thao, 2 là làm 1 em sedan hạng C như civic (sang tay) đi phà phà lâu lâu độ vài món linh tinh thì càng đẹp

Tập Lái
4/10/16
13
2
3
34
Tầm như cụ tính ra cũng có nhiều sự lựa chọn, còn rất nhiều em pk 5 chỗ mới bây giờ mà giá cũng thơm. Như em HRV h nhiều cụ gia đình trẻ lại chuộng đi, nhờ 1 phần cái thiết kế hơi hướng của CRV mà còn là vì nội thất bên trong em thấy thay đổi khá linh động, giúp cụ mang hành lý hay sắp xếp đồ cũng thuận tiện hơn.

Hạng C
3/10/07
717
419
63
TPHCM
muaban.net
EM cũng lấy crv 2.4 t11/2015 màu trắng sd 45 ngàn km ,em mua con này để đi ,nên tuyển em này rất ổn ,hết 870 tr ,e về sang tên ,lên hảng test tổng quát ,cũng tầm 900 tất cả ,

Hạng B1
9/10/16
73
9
8
41
HRV giá chưa hợp lý. Nếu mua mới mình sẽ chơi Kona, chứ chưa bao giờ nghĩ tới HRV. :confused:
Kona em thấy cũng ổn, nhưng về dáng thì cảm nhận hơi bị thua HRV. HRV thêm cái magic seat em thấy tiện hơn. Nhưng tất nhiên là tùy cụ rồi :D

Hạng B1
9/10/16
62
11
8
35
CRV thì tầm này vẫn còn bị hụt, vì anh này khả năng giữ giá rất tốt. Cụ có thể cân nhắc các em khác nếu muốn. Chứ 800 mà triển em sang tay em lại thấy hơi phí

Hạng B1
9/10/16
53
8
8
35
Vào hãng giải quyết, kiểm tra cũng kĩ lưỡng, nhưng nếu sang tay thì em thấy cụ nên lái thử vài ngày trước khi xuống tiền cho chắc chắn. CRV tầm 800 em nghĩ từ đời 2015 thì chưa được đâu, tầm 2013 về trước thì có nhiều hơn một chút.