Hạng B1
22/6/17
64
20
8
43
800 triệu nên mua xe dòng sedan hay gầm cao (CX5, CRV, TUCSON)

Khoảng tháng nữa mình mua xe (lần đầu tiên mua xe hơi) với số tiền khoảng 800tr thì nên mua xe dòng Sedan hay xe gầm cao SUV? Cái nào hay hơn, vì mình ở tỉnh mua chỉ chở vợ con đi đây đi đó chơi thôi và nhà chỉ có 4 người. [pagebreak][/pagebreak]

Mình chấm 4 em này:
- Nếu Sedan thì Toyota Altis và Mazda 3
- Còn nếu gầm cao SUV thì Mazda CX-5 và Honda CRV
Mong anh chị em trên diễn đàn cho ý kiến
Mình cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hoai Nam Vuong
Tập Lái
30/8/17
10
2
3
29
TP.HCM
Theo ý e thì tầm tiền đó bác làm con sedan đi, nhìn sang trọng mà vừa túi tiền, Không biết bác biết con Hyundai Elantra không bác? Con đấy vừa tầm tiền của bác mà nhìn lại đẹp!

Hạng B1
8/8/17
56
14
8
30
Theo em thì bác nên nhìn vào nhu cầu gia đình, nếu nhà đông, hay đi xa thì chọn suv còn không thì lấy sedan đi bác.

• Like
Reactions: simcuiday
Hạng B2
21/9/13
126
81
28
Bác chủ cũng giống tôi trước đây, nhưng bác hỏi thể thì loạn đấy ko ai tư vấn cho bác được đâu
Trước đây tôi làm danh sách , các loại xe trên thị trường với tầm giá đó
ví dụ một số các hãng đang phân phối xe ở việt nam như sau

Kia
Hyundai
Toyota
Honda
Ford
Suzuki
Mitisubishi

Sau đó tìm hiểu mình thích hãng nào, rồi xe nào v.v. thông qua diễn đàn , interrnet (search thôi)
Rồi sau đó rút gọn danh sách sách lại còn khoảng 2 đến 3 xe và focus vào đó , rồi lên diễn đàn này hỏi thêm người kinh nghiệm, lái thử và chốt

Nếu bác hay đi vùng ngập nước thì nên chọn em gầm cao ví dụ như Ford ecosport/Tucson/crv/v..v.

Theo cá nhân mình thì mua lần đầu thì mua xe mới và mức vừa tiền, đi rồi , sau 3 năm lúc đó kinh nghiệm nhiều thì đổi xe khác tốt hơn, mà đã xe mới thì trong vòng 3 đến 5 năm thì xe nào cũng tốt cả , thấy thích e nào thì lấy về thôi ko lăn tăn gì, nhưng khi bán lại sau 3 năm xác định vất đi tầm ít nhất 30% giá trị xe

• Like
Tập Lái
3/8/17
19
5
3
30
chào bác, sắp tới, 1 số đại lý xe hơi có tổ chức lái thử và tư vấn chuyên sâu về thắc mắc của bác, bác để lại cho em ít thông tin của bác để bọn em hỗ trợ bác tốt nhất nhé, cần thêm thông tinm bác gọi ngay giúp em số 0906792086 nha bác.

• Like
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
View attachment 790176
Khoảng tháng nữa mình mua xe (lần đầu tiên mua xe hơi) với số tiền khoảng 800tr thì nên mua xe dòng Sedan hay xe gầm cao SUV? Cái nào hay hơn, vì mình ở tỉnh mua chỉ chở vợ con đi đây đi đó chơi thôi và nhà chỉ có 4 người. [pagebreak][/pagebreak]

Mình chấm 4 em này:
- Nếu Sedan thì Toyota Altis và Mazda 3
- Còn nếu gầm cao SUV thì Mazda CX-5 và Honda CRV
Mong anh chị em trên diễn đàn cho ý kiến
Mình cảm ơn nhiều.
Chào bác! 4 em bác chấm và khoảng 800tr thì chỉ có M3 thôi. Theo em thì bác nên liệt kê các loại xe tầm giá, sau đó nghiên cứu thông số kỹ thuật an toàn.... và chốt lại vài chiếc mình thích, xong ra hãng trực tiếp cảm nhận, thích em nào lấy em đó nhé!

• Like
Tập Lái
4/1/17
2
2
3
38
5* cho cr-v, đang đi cr-v 2.4 TG đc 1 năm, xe chạy đầm, k hỏng vặt, máy bốc, nội thất rộng, an toàn, dịch vụ hãng sau bán hàng tốt giá bảo dưỡng cũg hợp lý, mình đi đc 15k rồi toàn chở gđ đi du lịch thôi nên cảm nhận thực tế lắm, bạn muốn biết thêm gì cứ inb mình, cố tí nữa lấy cr-v đi k thất vọng đâu