Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Chuẩn, Civic qua năm 2017 vẫn phải gánh 30% thuế nhập, nếu nó bán 1 tỷ trừ thuế nhập đi sẽ còn 750 triệu, nếu nhà nước không thu thuế nhập khẩu giá xe chỉ vậy thôi. Nói Civic giá cao là đúng, nhưng bảo do Honda ăn dày là không đúng.
Anh xehoidautien. Noi gì vè altis di anh. :D

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Anh xehoidautien. Noi gì vè altis di anh. :D

Con Altis chạy ngon, tăng tốc nhanh lắm, ngon rất bộ khung, phi vào đường xấu chút mới thấy nó lỳ thế nào, không cảm thấy khung bị vặn chút nào cả, phải nói hơn hẳn bộ khung con K3 cũ của em. Thiếu cân bằng điện tử và Stat/Stop, nếu có hai cái đó xứng đáng là xe đáng mua nhất phân khúc với mức giá hiện tại.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Con Altis 1.8AT thấy mấy chỗ báo giá có hơn 740tr. Mình nghĩ giá vậy quá ngon cho em này rồi. Giờ mà xuống 700tr chắc top 1 luôn
Klq nhưng dạo qua thị trường xe cũ thấy con Altis này các showroom vẫn để giá quá cao. Chắc họ om xe trước khi giảm giá nên giờ vẫn xót của ko giảm theo giá mới

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Con Altis chạy ngon, tăng tốc nhanh lắm, ngon rất bộ khung, phi vào đường xấu chút mới thấy nó lỳ thế nào, không cảm thấy khung bị vặn chút nào cả, phải nói hơn hẳn bộ khung con K3 cũ của em. Thiếu cân bằng điện tử và Stat/Stop, nếu có hai cái đó xứng đáng là xe đáng mua nhất phân khúc với mức giá hiện tại.

Nhận xét của một anti-Korean theo dòng lịch sử OS....
Bác đưa ra cái gì cụ thể về "khung bị vặn" cho anh em trên này mở rộng kiến thức với??? Hok lẽ xe khác qua ổ gà nó ẹo 1 phát giống đưa võng hả bác? Tầm phào!!!
Còn độ ồn, độ xóc đến từ nhiều lý do như cấu tạo chất liệu khung, cấu tạo khung, cấu trúc treo, hệ thống giảm xóc, mâm, lốp,... Nghe khung "bị vặn" nó ảo ảo thế nào ấy!!!
Còn trong dòng C biết thiếu gì nữa không mà la um lên thế? Thiếu (1) hỗ trợ ngang dốc (HA), (2) cảm biến tới, (3) camera de, (4) lẫy số, (5) chế độ lái, (6) cảm biến áp suất lốp, (7) cửa sổ trời, (8) rửa đèn tự động, (9) hướng đèn theo hướng lái, (10) tự động lùi chuồng, (11) mâm lốp loại xịn nhất, (12) động cơ tăng áp, (13) mở đèn tự động, (14) hệ thống lọc ion, (15) cân bằng điện tử, (16) Star/stop, (17) cảm biến sương mù, (18) cốp điện tự động, (19) thắng tay điện tử, (20) tay lái trợ lực điện, (21) điều hoà 2 vùng, (22) túi khí hông và rèm. Em chỉ nhớ nhiu đó (với con 1.8AT vì thấy nó bán được quá trời). Bác nào bổ sung phụ nhé! Nhưng mà co6ngn hận con 1.8AT mà xuống thêm 30tr nữa thôi thì dòng C cũng mệt mỏi với nó!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Con Altis 1.8AT thấy mấy chỗ báo giá có hơn 740tr. Mình nghĩ giá vậy quá ngon cho em này rồi. Giờ mà xuống 700tr chắc top 1 luôn
Klq nhưng dạo qua thị trường xe cũ thấy con Altis này các showroom vẫn để giá quá cao. Chắc họ om xe trước khi giảm giá nên giờ vẫn xót của ko giảm theo giá mới

Vụ này mấy bác chót mua sớm lại mệt mỏi, giống mấy bác mua M6 với Cx 5, đang kêu trời vì giảm giá.

• Like
Reactions: phạm thịnh