Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Vãi tăng tốc nhanh. Đua không ấy ơi :D.
Khung bị vặn nữa :( . Thôi mai em bán xe mua Altis vì Altis đẳng cấp hơn Mazda6 nữa :(, tầm Mazda 3 đâu có cửa.
Vừa mua xong giờ bán M6 mất giá lắm bác. Để đi vài năm bõ công sd lúc đó bán thấy đỡ phí hơn

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bác chỉ nói đúng 1/3... Từ năm 1995 đến nay bác biết các cơ qua nhà nước (sở ban ngành cấp tỉnh, còn cấp bộ em ko rành) mua xe gì ko? Altis Altis và Altis, ngày trước đa số màu xanh sậm nhưng nay thêm màu đen.
Nếu bỏ qua doanh số này nó mà cao em chịu gì cũng chịu!!!
Lỡ rồi em nói luôn, hoa hồng cho sếp trực tiếp ký (thường là phòng Quản trị hoặc Văn phòng) khoảng 600-800$/chiếc. Đó là mức hoa hồng năm 2001 em đi nhận dùm sư phụ em ở Toy KDV. Nay chắc cũng ko tệ vậy đâu!
- 1 số thánh anti TOY cho rằng người ta mua xe TOY vì để sau này bán lại được giá. Vậy các lãnh đạo cơ quan mua xe TOY bằng tiền nhà nước cũng tính sau này thanh lý được giá à? Hay vì cái gì?

- Hoa hồng mua xe công còn tùy vào định mức (giá mua tối đa), thẩm định giá, đấu thầu... Riêng giá mua tối đa theo định mức (đối với cấp sở) từ trước tới nay chỉ bằng hoặc thấp hơn giá Altis.
1 số đơn vị mua Altis thường phải cắt bớt 1 số option để bằng giá hoặc là (đa số) dùng nguồn kinh phí khác để bù thêm vào mới đủ tiền mua.

Nói về hoa hồng xe công thì mua Altis không có cửa so với Civic, Laser, Focus nhé anh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Bác chỉ nói đúng 1/3... Từ năm 1995 đến nay bác biết các cơ qua nhà nước (sở ban ngành cấp tỉnh, còn cấp bộ em ko rành) mua xe gì ko? Altis Altis và Altis, ngày trước đa số màu xanh sậm nhưng nay thêm màu đen.
Nếu bỏ qua doanh số này nó mà cao em chịu gì cũng chịu!!!
Lỡ rồi em nói luôn, hoa hồng cho sếp trực tiếp ký (thường là phòng Quản trị hoặc Văn phòng) khoảng 600-800$/chiếc. Đó là mức hoa hồng năm 2001 em đi nhận dùm sư phụ em ở Toy KDV. Nay chắc cũng ko tệ vậy đâu!
Lâu lâu Em nó lên tí mà Bác bắt bẽ quá nhe :))
Chia sẻ thêm với Bác là Hãng nào cũng có hoa hồng nhe Bác @CeratoK3 ơi. Giờ giới thiệu chỉ 1-2-3-4-5 triệu thôi chứ ko có mức 600-800$ như Bác đã từng nhận vào năm 2001 đâu ạ. Vài lời chia sẻ mang tư cách là người bán hàng Toyota cho Bác dễ hiểu nhé.

Hạng D
15/11/13
3.846
4.669
113
Vừa mua xong giờ bán M6 mất giá lắm bác. Để đi vài năm bõ công sd lúc đó bán thấy đỡ phí hơn
Dạ em đang đi K3. Nghe nói khung vặn xoắn ớn quá thôi để bán mua altis vậy.

Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Ra đường gặp rất nhiều Cruze nhưng sao doanh số ít nhỉ?
Doanh số cộng dồn bác à. Cruze bán từ VN từ năm 2011, năm ngoái mới có facelift nên nhìn ít lỗi thời, và thấy có vẻ chạy nhiều.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Vẫn có 47 thánh mua altis 2.0 ....cạn lời. @@

Chắc bác muốn nói về cái giá đúng k?? Tự up lại chút đi bác. Thị trường khác, chiếc cao nhất hạng dưới giá còn cao hơn vài ngàn (cả chục %) so với chiếc thấp nhất hạng trên. Thậm chí tại Mỹ, giá chiếc Mazda 3 cao nhất hơn giá chiếc Mazda 6 thấp nhất gần 20%