Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/6/11
691
30.253
93
Long An
Hạng D
7/5/10
4.666
19.047
113
thangtnl nói:
Một thông tin đáng để suy ngẫm....nhưng em nghĩ chỉ là biện pháp chữa cháy: vừa bơm tiền vừa giảm lãi suất......:D
Mỗi một hành động đều có 1 mục đích riêng của nó, trong trường hợp này ko phải là chữa cháy.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Khi nào TT vận hành LS < 12% mà ko bằng biện pháp hành chính , lúc đó em mới nghĩ đến kế sách đầu tư cá nhân . Giờ thì ngồi tám
là P/A hiệu quả nhất .

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
vankhanhktpn nói:
Khi nào TT vận hành LS < 12% mà ko bằng biện pháp hành chính , lúc đó em mới nghĩ đến kế sách đầu tư cá nhân . Giờ thì ngồi tám
là P/A hiệu quả nhất .

cá nhân em thì càng nghe các cụ chỉ đạo "tái cấu xé", "giảm lãi suất/kíu ranh nghịp", "mua nợ xấu"....em càng hoang mang...phá thế này chưa đủ hay sao các cụ lớn???
Em cũng đi nhẹ nói khẽ cười duyên.......nằm nhà đọc sách, tập gym cho lành.....đầu tư gì nữa???

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
hạ nhanh nhanh giùm em với , cho ''gia đình'' em dễ thở 1 quí ít ít cũng 200 góp cho ngân hàng rồi !

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
không đầu tư, không làm gì cả, vốn gom lại vứt ngân hàng chờ thời.
Nhưng tiền tiêu hàng ngày lấy đâu ra đây? Nếu giữ mức sống hiện tại cho cả gia đình thì sẽ ăn dần vào vốn !
Câu hỏi khó em binh chưa ra.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.800
113
Có lẽ tới lúc này bản thân NHNN đã nhận thấy được các ngân hàng đã ăn đủ rồi. Mệnh lệnh đưa ra để thông tắc nhằm cứu vãn tình thế trước mắt, tránh sự sụp đổ dây chuyền để tránh tiếng hậu hoạ không cứu vãn được từ trước.
Và điều này chứng tỏ các xxx đang nóng đít lắm rồi, có điều rằng trong việc cần dìm chết mấy thằng yếu hiện nay chưa biết đã xong hết chưa ? Giải pháp này có chăng là sự can thiệp làm móp méo thị trường? ...
- Hàng chục ngàn doanh nghiệp giải thể....
- Thống kê trong 6 tháng đầu năm theo tờ khai thì đã có trên 70% doanh nghiệp báo cáo là thua lỗ - một con số kinh hoàng.

Túm lại: Nhà nước buộc phải kích thích lại Thị trường ngay trong lúc này, khi mà tình hình chưa thật sự ổn định. Sẽ mất thêm một thời gian do độ trễ của thị trường.
Hy vọng lần này thành công để nền kinh tế chính thức phục hồi, còn nhược bằng thất bại là chính thức xuống lỗ

Status
Không mở trả lời sau này.