Corola Cross V vs Cx5 Pre Awd 6.0

• Total voters
    129
Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
940 triệu lăn bánh nên chốt Toyota Cross V hay Mazda CX-5 Awd ?

Hi các bác. Tình hình là đợi qua tháng ngâu em tính sắm 1 chiếc xe phục vụ gia đình. Em có đi xem cả 2 xe thì đang rất là băn khoăn

Cx5 Khoang nội thất em cảm thấy rộng rãi hơn Cross và khoảng sáng gầm xe cao hơn nhìn trông bề thế hơn. Hệ thống treo liên kết đa điểm và Awd cũng là điểm cộng cho Cx5.

Cross thì ưu điểm nhập Thái ( vấn đề chất lượng em không biết hơn được xe láp ráp bao nhiêu). Mẫu mã mới, có thể sử dụng 5 năm nữa mà không bị lỗi mốt. Trang thiết bị an toàn cũng nhỉnh hơn Cx5 1 chút.

2 con hiện tại có cùng giá lăn bánh là 940 triệu thì có nên đánh đổi về thiết kế và 1 vài tính năng an toàn để lên Cx5 Pre Awd 6.0 không. Mong nhận được vài lời tư vấn từ các bác

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Không biết có bác nào lăn tăn như em không mà thấy vắng vẻ quá

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Một con hạng B và 1 con hạng C. Nên mua X sau này bán lại có giá hơn
Mẫu Cx 5 hình như ra mắt được 4 năm rồi em sợ sắp tới ra mẫu mới thì con xe lại thành đồ cổ. Nếu Cx5 ăn đứt Cross về nhiều mặt thì em sẽ bỏ qua vấn đề này và múc Mazda vì hiện tại giá đang rất hấp dẫn

• Like
Reactions: iteamo
Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
View attachment 2294475

View attachment 2294476

Hi các bác. Tình hình là đợi qua tháng ngâu em tính sắm 1 chiếc xe phục vụ gia đình. Em có đi xem cả 2 xe thì đang rất là băn khoăn

Cx5 Khoang nội thất em cảm thấy rộng rãi hơn Cross và khoảng sáng gầm xe cao hơn nhìn trông bề thế hơn. Hệ thống treo liên kết đa điểm và Awd cũng là điểm cộng cho Cx5.

Cross thì ưu điểm nhập Thái ( vấn đề chất lượng em không biết hơn được xe láp ráp bao nhiêu). Mẫu mã mới, có thể sử dụng 5 năm nữa mà không bị lỗi mốt. Trang thiết bị an toàn cũng nhỉnh hơn Cx5 1 chút.

2 con hiện tại có cùng giá lăn bánh là 940 triệu thì có nên đánh đổi về thiết kế và 1 vài tính năng an toàn để lên Cx5 Pre Awd 6.0 không. Mong nhận được vài lời tư vấn từ các bác
@Ban

• Haha
Reactions: Face2Face
Hạng D
29/3/17
1.396
10.806
113
View attachment 2294475

View attachment 2294476

Cá nhân mình o xài đồ anh hải....

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Cá nhân mình o xài đồ anh hải....
Đồ anh Hải lởm lắm hả bác. Em mua xe lần đầu nên cũng ko rành. Thấy cộng đồng Mazda cũng đông nên không biết thế nào

• Like
Reactions: tktung
Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Mẫu Cx 5 hình như ra mắt được 4 năm rồi em sợ sắp tới ra mẫu mới thì con xe lại thành đồ cổ. Nếu Cx5 ăn đứt Cross về nhiều mặt thì em sẽ bỏ qua vấn đề này và múc Mazda vì hiện tại giá đang rất hấp dẫn
Về thương hiệu dĩ nhiên Toy hơn. Độ bền thì xe nhật em nghĩ như nhau. Anh cứ lái thử, ưng con nào thì chọn con đó. Có điều hợp số X là CVT, lái sẽ ko đc phấn khích như số có cấp