Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Chào các bác trong 4rum!
Hôm nay là ngày em chia tay với con vợ hai "thổ tả Premio". Cảm nhận sau hơn hai năm cưới em nó, em có một vài nhận xét như sau:
Thứ nhất: Em nó là một trong những "cơn lốc" làm cho giá otô và xe máy trong nước có một sự đối trọng buộc một vài Liên doanh phải giảm giá để tồn tại.
Thứ hai: Chất lượng và dịch vụ hậu mãi của hãng Mekong nói riêng và hãng mẹ (PMC) nói chung cực kỳ dở tệ. Em có thể đưa ra nhiều dẫn chứng để chứng minh, vd trong cuốn sổ "góp ý" của Mekongauto sẽ có những "lời hay ý đẹp" của em và những chế độ bảo hành "củ chuối" của hãng mà nếu là các bác chắc các bác sẽ còn làm "to chuyện" hơn em. Điển hình như chương trình giảm giá, thay thế phụ tùng... Nhưng nếu mình đem xe lên thì...ôi thôi xin lỗi vì hết hàng. Khi tạm ngưng chương trình khuyến mãi thì ... anh thay cái gì cũng có!
Thứ ba: Hàng Chung Của Của 100% các bác ạ. Em ngại miệng nên chẳng thể "thổ lộ" cùng các bác, các bác tự hiểu giùm em nhé.
Thứ tư: Vì là xe giá rẻ (17,6K ra biển) nên trung tâm bảo hành (Mekong) có vẻ xem thường khách hàng. Khi đem xe đến, em yêu cầu kiểm tra thật kỹ hệ thống lái (do bị đâm bên trái) nhưng ko bao giờ họ sửa chữa được khiếm khuyết này dù lần nào đem xe vào trung tâm em cũng đều yêu cầu trừơng hợp này. Và một nhược điểm lớn nhất mà em tin chắc khi nói ra, ai ai nếu đã chạy thử Premio cũng có cùng nhận xét như em là khi bật chế độ AC, máy xe gầm lên không khác gì máy dầu, đến nỗi cách đây hơn một năm khi còn trường hợp *** bắn tốc độ trong khu Dân cư là em cứ buông chân ga ra, gài số 5 và cứ thế xe tự động chạy ở tốc độ 40Km/h (xe Auto)?!
Nói chung còn rất nhiều điều để em "ý kiến". Em đã may mắn chia tay vợ hai nên chẳng còn gì phải giấu. Chào các bác và hẹn gặp lại ở Topic khác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: Cảm nhận Premio sau hơn hai năm lăn bánh

Hehe, thế là bác đổ bệnh cho người cưới vợ hai của bác rồi :D

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Chúc mừng bác xephaoma, em nghĩ từ nay bác sẽ không còn post được những bài hay nữa rồi :D, những bài bác post trước đây hay lắm về vợ hai Premio ấy mà, làm khối AE thức tỉnh khi định cưới em premio ( trong đó có em). Chúc bác tìm được vợ 3 hiền hậu hơn.

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

chúc mừng bác xephaoma đã chia tay cơn ác mộng! :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Đổi lại tiêu đề bác ơi, chắc ghi "2 năm ác mộng Premio. Giờ đã tỉnh" Nghe hấp dẫn hơn bác ạ :)

Premio là xe TQ mà bác, đâu có gì lạ. Theo em thời gian này thì trừ xe tải, còn lại xe hơi TQ thì chua nên nghĩ đến :)

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Xe Premio có dính líu chi đến SSangyong không vậy? Em đi xe SSangyoung Rexton nè, tạm thời thấy ok lắm.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: tommyle

Xe Premio có dính líu chi đến SSangyong không vậy? Em đi xe SSangyoung Rexton nè, tạm thời thấy ok lắm.
Không liên can gì đâu bác. Con SSangyong Rexton là trong hàng top SUV Hàn Quốc ở VN hiện nay rồi bác ạ.

@xephaoma mừng cho bác nhé. À mà bác có giới thiệu chồng mới của vợ bác tham gia OS để chia sẽ nỗi buồn không bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

@ bác Đại Ka Khói: Em cũng định giới thiệu chồng mới của vợ hai em về Diễn đàn này nhưng...sợ ổng tủi thân. Thôi thì kệ "gia đình" họ bác nhẩy. Em sợ hàng Chung Của lắm rồi...

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Chúc mừng bác nhá .Li dị được rồi có óp iếc gì ko bác ơi .[:-]

Hạng B2
26/9/06
128
0
16
38

Nhìn quả Avatar của bác xephaoma là em hình dung được tâm trạng của bác những ngày sống với vợ hai cũ rồi!