Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ắc quy xe Mazda CX5

Tập Lái
17/12/13
43
3
8
45
Vợ em Mazda CX5 đời 2016, mua 1/2017 hôm nay ắc quy lăn đùng ra bệnh. Các bác cho em hỏi nên thay loại ác quy nào cho nàng thì hợp lý và giá cả thế nào?
Cảm ơn các bác!

Ắc quy xe Mazda CX5

#Phụtùng #Mazda #MazdaCX5 #MazdaCX52016 #Ắcquy

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Bình ăc quy thì cần gì vào Háng cho bị đè cổ ra, số tiền cụ gì ở trên mua có thể lắp đc 01 em nhập khẩu ngon lành. Bác cứ xem dung lương bình hiện tại của xe là bao nhiêu Ah, ra chỗ bán mua cái y chang Ah hoặc hớn hơn tí cũng đc (nhớ kiểm tra kích thước hộp có chưa đc bình mới ko).

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bình ăc quy thì cần gì vào Háng cho bị đè cổ ra, số tiền cụ gì ở trên mua có thể lắp đc 01 em nhập khẩu ngon lành. Bác cứ xem dung lương bình hiện tại của xe là bao nhiêu Ah, ra chỗ bán mua cái y chang Ah hoặc hớn hơn tí cũng đc (nhớ kiểm tra kích thước hộp có chưa đc bình mới ko).
Bác nói vầy làm mình nghi ngờ không biết Bác có đang sở hữu CX-5 hay không. Nếu đơn giản như Bác nói thì ra quách bên ngoài thay chứ mắc mớ gì vô xưởng hả Bác ?

• Like
Reactions: LOG
Bác nói vầy làm mình nghi ngờ không biết Bác có đang sở hữu CX-5 hay không. Nếu đơn giản như Bác nói thì ra quách bên ngoài thay chứ mắc mớ gì vô xưởng hả Bác ?
Bình acquy thay ngoài được rồi bác, giá rẻ hơn và nhiều sự lựa chọn. Theo em biết thì bình GS theo xe CX5 là loại bình nước!

• Like
Reactions: langthangvn33
Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Mình chạy con chắc ngon hơn xe bác đấy, bình ăc quy thì có mịa gì...mà quan trọng vậy, nó là cái cấp nguồn cho xe, thế thôi, hỏng thì thay cái khác.
Nói cho bác biết: aq theo xe là loại rẻ tiền (vì sao thì bác tự hiểu)...còn thay mới...thì mình tự thay cũng đc chứ chả cấn nhờ thèn mịa nào, với đk bác có kiến thức về xe và hiểu đc nguyên lý. Theo mình thì cái này rất simple.
Mấy ô bạn mình cũng thế, đang đi cafe gọi cho mình bảo xe hết bình, ko kđ đc....có phải mang ra hãng ko...mình bảo ô đến chỗ bán mình bảo nó mang cái cùng dung lượng đến lắp cho, thế xong việc. Mua bình nhập khẩu ngon hơn khối lần cái theo xe.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bình acquy thay ngoài được rồi bác, giá rẻ hơn và nhiều sự lựa chọn. Theo em biết thì bình GS theo xe CX5 là loại bình nước!
Để các Bác đỡ phải suy nghĩ xa xôi, mình giải thích rõ một số lý do dưới đây
1. Trên xe mazda CX-5 đời 2015 trở về trước có nhiều tính năng ẩn, chỉ cài đặt được thông qua cổng OBDII kết nối với máy tính có cài đặt software của hãng. Các tính năng này sẽ bị vô hiệu khi tháo cọc âm bình ắc quy. Thaco không cho KTV active cho Khách hàng. Cho nên xe các đời này nên thay trong xưởng của Thaco để còn yêu cầu KTV active lại sau khi thay bình;
2. Xe có lý lịch bảo dưỡng đầy đủ theo khuyến cáo của hãng Mazda;
3. Bên ngoài vỏ bình GS lắp trên xe có ghi là FREE MAINTENANCE thì chắc không phải là bình ướt rồi.

• Like
Reactions: carcamsaigon
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình chạy con chắc ngon hơn xe bác đấy, bình ăc quy thì có mịa gì...mà quan trọng vậy, nó là cái cấp nguồn cho xe, thế thôi, hỏng thì thay cái khác.
Nói cho bác biết: aq theo xe là loại rẻ tiền (vì sao thì bác tự hiểu)...còn thay mới...thì mình tự thay cũng đc chứ chả cấn nhờ thèn mịa nào, với đk bác có kiến thức về xe và hiểu đc nguyên lý. Theo mình thì cái này rất simple.
Mấy ô bạn mình cũng thế, đang đi cafe gọi cho mình bảo xe hết bình, ko kđ đc....có phải mang ra hãng ko...mình bảo ô đến chỗ bán mình bảo nó mang cái cùng dung lượng đến lắp cho, thế xong việc. Mua bình nhập khẩu ngon hơn khối lần cái theo xe.
Bác à, cái xe chả là gì đâu mà đem ra khoe khoang khoác lác, cơ bản là Bác chỉ mới biết một nửa sự việc mà coi như là biết tuốt.