Tập Lái
7/8/15
18
6
3
43
Gửi các bác em cần các bác tứ vấn gấp giúp em. Chuyện là như thế này em có con cop 95 bị cháy dây điện khu vực đèn pha góc phía bên phải sau khi phát hiện ra em cho nối lại và đề nổ máy, máy nổ được 1 lúc rồi lịm dần từ đó không nổ nữa không có điện ra bugi em có mua 1 cục chia điện bãi nhưng về thay vào cũng không nổ không có điện ra được bugi. Em không còn phương hướng sửa nữa gọi 4 ông thợ điện vào cũng bó tay các bác xem giúp em nguyên nhân, cách khắc phục hoăc địa điểm sửa được em nó. Em ở Hải Dương

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Gửi các bác em cần các bác tứ vấn gấp giúp em. Chuyện là như thế này em có con cop 95 bị cháy dây điện khu vực đèn pha góc phía bên phải sau khi phát hiện ra em cho nối lại và đề nổ máy, máy nổ được 1 lúc rồi lịm dần từ đó không nổ nữa không có điện ra bugi em có mua 1 cục chia điện bãi nhưng về thay vào cũng không nổ không có điện ra được bugi. Em không còn phương hướng sửa nữa gọi 4 ông thợ điện vào cũng bó tay các bác xem giúp em nguyên nhân, cách khắc phục hoăc địa điểm sửa được em nó. Em ở Hải Dương
em ở trong Nam nên ko rõ ngoài đó. 95 thì sài mobin ngoài rồi, Bác gọi ông thợ điện nào ngon rồi nhờ thử mobin xem có chết ko, nếu ko chết thì cho rà lại đường dây điện từ ECU (dưới chân trước bên phụ) và kiểm tra điện chỗ đó xem có bị tèo ECU ko bác nhé.

• Like
Reactions: toyota cresta
Tập Lái
7/8/15
18
6
3
43
em xin lỗi lại làm phiền các bác chỉ giáo giúp con xe của em không có điện ra bộ chia điện là do bị gẫy trục cam em đã làm lại toàn bộ máy nhưng lại bị bệnh lạ là khi đi ở số 2,3 xe giật như ngựa em có chỉ chọt đủ thứ đã làm
1: thay bơm xăng
2: Vệ sinh kim phun
3: Thay bugi
nhưng hiện tựng trên vẫn bị đi rất khó chịu em có tham khảo trên diễn đàn có bác nói xe bị ở bộ phận cản biến bướm ga nhưng bộ cảm biến bướm ga đó không thể tháo ra được để kiêm tra hoặc thay thế
Bác nào có cao kiến hoặc cho nào ngoài bắc này sửa được chỉ giúp em với
thanks!