Tập Lái
29/8/16
29
17
3
45
Re:Con nghiện accord

Báo cáo cả nhà, như tình hình con xe em hôm trước từ Sì gòn về thì bị tuôn chân côn dọc đường, sau khi mua cuppen, luppe thay tạm thì cũng chạy về được đến nhà, nhưng cảm giác chân côn không đưyợc OK lém, Sáng nay bác Ali33 đã gởi giúp em 2 bộ cuppen, luppe từ bác Tấn, chắc là ngày mai sẽ có thôi và em tiến hành mở eo côn, sau những cố gắng lăn lê bò càn để cố có vài tấm hầu mong góp vui với cả nhà,
Đầu tiên dùng khóa 13 mở cọc bình, vì thể nào cũng chui xuống sàn ngay chân côn để mở heo côn- sợ nó chập điện)
Accord Club: Nơi của các "con nghiện" Accord

Sau đó dùng cần tuýp tự động với tuýpt 10 để mở 2 bù lon gá bình dầu côn:

Dùng kềm tăng bóp chặt đầu con tán ống dầu vặn cho nhớm chân ren:

Sau đó dùng khóa 12 để mở con tán và cuối cùng ống dầu cũng được mở ra:

Tiếp tục công đọan chui xuống sàn ngay chân côn, đâu kia của heo côn có 1 cây ty và được chụp bụi bằng 1 chụp cao su:

Em xin nói ró hơn, đầu còn lại của cây ty có ren, trên đầu ren có 1 con tán 13, và đầu ren của cây ty được vặn vào 1 cái bát màu vàng hình chữ U, trên bát này có 2 cái lỗ để xỏ chốt ngay qua để liên kết với càn của chân côn

Vì ở tư thế rất khó nên em không chụp rõ được, em sẽ chụp ảnh khác Cái khó là mở 2 con tán 12 của heo côn. Con này thì còn tương đối dễ vì có khỏang trống:

Nhưng con chéo góc với nó quả là phê, ê cả mình, lúc này chợt nghĩ quả là sáng suốt khi tháo cọc bình, nếu không thì...
Đây là heo côn của HocTin gởi tặng em, làm minh họa cho việc mở cái ty heo côn, em loay hoay cả buổi không sao mở được chốt chặn để rút heo côn ra, Má ơi vừa mỏi, vừa ê, cuối cùng : Alô, Hoctin hả, hôm em mở heo côn ra sao, sau một hồi, phương án mở chốt ngang không được vì quá khó, bác Hoctin có đề nghị dùng khăn quấn quanh cây ty, sau đó dùng kềm bóp lại để vặn cây ty ra khỏi cái bát chữ U, nhưng em sợ nó sướt cây ty thì khổ, sau một hồi nằm nghỉ lấy hơi, quan sát, em mở hết con tán 13 đầu cây ty, sau đó dùng 2 ngón tay và hết sức bình sinh vặn thì cây ty cũng đi ra khỏi cái bát chữ U các bác ạ và nó đây:

(Cây có cái bát chư U là của Hoctin, còn của em thì cái bát vẫn nằm trên càn chân côn)
Và rút được heo côn ra ngoài:

Dùng kềm phe gắp lấy cái phe gài :

Và lấy được cây ty ra ngoài:

Sau đó gõ gõ cho píttông heo côn nó rơi ra:

Và đây là nguyên trái píttông của heo côn:

Có điện thoại mợ cả gọi, em xin ngừng, em sẽ tiếp tục sau ít phút nữa
Bác cho em hỏi tí nhé, xe em bị trường hợp của chân Côn là đi lâu đạp côn nhiều là chân côn càng bị xẹp sát xuống sàn xe luôn, để in vài tiếng hay qua đêm nó trở lại bình thường. Vậy nó bị sao vậy bác ơi