Hạng D
15/3/08
2.895
12.382
113
Re:SƯU TẦM CÁC BÀI TÌM HIỂU KỸ THUẬT ÔTÔ

DangThaiDuy nói:
Chào các bác! Em mới mua em Accord 1992 ,mấy bác cho em hỏi : Lúc mới mua lại thì remote hết pin nên xài khóa của bằng chìa bình thường! Em thay pin remote thì khóa bằng remote.Nhưng có vấn đề xảy ra là sau khi khóa,em thọc chìa vô mở không được nữa! bị xoay vòng luôn,bên phụ thì cứng ngác,bay giờ chỉ khóa của được bằng remote thôi chìa khóa không tác dụng nữa!không biết xe nó như vậy hay của bị gì hay có chế độ gì mà em chưa biết??Mấy bác Giúp em vơi!
Lôi lên cho bác nào thấy. Khóa lâu ngày bị hỏng rồi, Cái này thợ đồng với thợ điện làm ok thôi bác à! Mà em tư vấn giờ này chắc bác cũng sửa xong rồi nhỉ,hihi..

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/10/12
24
0
0
datpq nói:
accord_hanoi nói:
Chào các Bác
Em lăn lội từ HN vào đây để xin ý kiến các bác về xe của em, rất mong các cao nhân chỉ giáo. Em có gửi bài bên ga ra và được chỉ sang đây.
Em mới chạy xe Honda accord 1996 EXi hiện nay xe của em đang báo đèn ABS. bơm tổng ABS có tiếng gừ gừ khoảng hơn chục lần rồi tắt thì khi đó đèn ABS sáng lên. em đã tra code lỗi là 1.3 và 1.8 . Kính nhờ các bác cao thủ chỉ giáo giúp em với. xe em điện đóm nguyên bản luôn ạ.
Lôi lên cho bác nào thấy.
Ghé qua garage 79 Lý Thường Kiệt qâận Tân Bình đi bro.

Tập Lái
5/10/12
24
0
0

DangThaiDuy nói:
Chào các bác! Em mới mua em Accord 1992 ,mấy bác cho em hỏi : Lúc mới mua lại thì remote hết pin nên xài khóa của bằng chìa bình thường! Em thay pin remote thì khóa bằng remote.Nhưng có vấn đề xảy ra là sau khi khóa,em thọc chìa vô mở không được nữa! bị xoay vòng luôn,bên phụ thì cứng ngác,bay giờ chỉ khóa của được bằng remote thôi chìa khóa không tác dụng nữa!không biết xe nó như vậy hay của bị gì hay có chế độ gì mà em chưa biết??Mấy bác Giúp em vơi!
Ghé qua garage 79 Lý Thường Kiệt quận Tân Bình đi bro.

Hạng B1
13/11/13
143
5
18

Bài viết rất hay, cũng kì công lắm. hê hê

- Bán vé xem sự kiện, xem phim, thể thao, giải trí
- Vé xem chấm VN -

Hạng B1
25/1/08
54
1
8
53

Bác Hung_tele gửi file.doc hoặc pdf để in cho dễ tay sách, tay cà lê ạ

Hạng B2
17/1/14
350
7
18

nếu a ở tân phú thì ghé qua gara tân phú đi a ! a e làm trên đó, ok lắm đó a !

có ai mua BH ko thì ủng hộ e với nha ! e cám ơn nhiều
liberty - bảo việt - PVI

0933516396 - ngôn

Hạng B2
1/3/14
134
11
18
US

Các bài viết rất hay, nhưng hơi dài dòng. Bác nào có xe hơi, đọc hiểu tiếng Anh dc thì nhờ bạn bè, người thân ở nước ngoài mua giùm mấy cuốn Auto repair manual (theo từng model và hiệu xe) cũng không mắc lắm và rất là chi tiết, có cả hình ảnh minh hoạ.

ví dụ: Civic và CR-V 2001-2010, $24.95