Tập Lái
16/10/17
26
36
13
Mọi người ơi giúp em với!
Tình trạng là nhà em dự tính mua đất của dự án Green Riverside nhà bè của chủ đầu tư Anh Tuấn
Vì đó giờ em chưa bao giờ mua đất đai nên rất cần anh chị giúp đỡ vì em sợ bị lừa.
Theo anh chị thì em có nên mua dự án này không? đất hiện chưa có sổ, sale bảo quý 3 ra sổ và nếu mua khi kí hợp đồng thì nên yêu cầu các loại giấy tờ gì từ phía chủ đầu tư để chắc chắn là không bị lừa ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều ❤

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Mọi người ơi giúp em với!
Tình trạng là nhà em dự tính mua đất của dự án Green Riverside nhà bè của chủ đầu tư Anh Tuấn
Vì đó giờ em chưa bao giờ mua đất đai nên rất cần anh chị giúp đỡ vì em sợ bị lừa.
Theo anh chị thì em có nên mua dự án này không? đất hiện chưa có sổ, sale bảo quý 3 ra sổ và nếu mua khi kí hợp đồng thì nên yêu cầu các loại giấy tờ gì từ phía chủ đầu tư để chắc chắn là không bị lừa ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều ❤
Hóng ké, không biết dự án này nhưng Anh Tuấn thì khá nổi khu NB , Q7 rồi

Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
cá nhân tôi thấy ổn, trong khu này có nhiều dãy có sổ, nhiều dãy chưa. muốn yên tâm thì mua lô nào có sổ rồi ấy. quy hoạch trong khu này tuy nhỏ những cũng bài bản, sạch sẽ, phù hợp cho ai mua để ở, an cư.đường huỳnh tấn phát khúc nhà bè đã khoi công nâng đường, nâng xong về xay nhà ở là đep luôn.

Tập Lái
16/10/17
26
36
13
cá nhân tôi thấy ổn, trong khu này có nhiều dãy có sổ, nhiều dãy chưa. muốn yên tâm thì mua lô nào có sổ rồi ấy. quy hoạch trong khu này tuy nhỏ những cũng bài bản, sạch sẽ, phù hợp cho ai mua để ở, an cư.đường huỳnh tấn phát khúc nhà bè đã khoi công nâng đường, nâng xong về xay nhà ở là đep luôn.
tài chính em hơi ít, nên không mua nổi đất có sổ. Em chỉ phân vân về việc pháp lý người ta nói Q3 có sổ. em sợ bị chiếm dụng vốn!

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
tài chính em hơi ít, nên không mua nổi đất có sổ. Em chỉ phân vân về việc pháp lý người ta nói Q3 có sổ. em sợ bị chiếm dụng vốn!
Chưa sổ là mua sang tay, 50% + chênh lệch phải ki, nói chung là đợi hơi lâu đấy bác... trước đây mình đã đầu tư dự án này, lúc sốt 2018, mua khi đẹp nhất là khu B ha C queen rồi... Khu vào Công trong mà bên trái, k BIT giờ có sổ chưa...
tóm lại có sổ vẫn yên tâm...k thi liều ăn nhiều...

Hạng D
26/12/12
1.245
11.341
113
Chưa sổ là mua sang tay, 50% + chênh lệch phải ki, nói chung là đợi hơi lâu đấy bác... trước đây mình đã đầu tư dự án này, lúc sốt 2018, mua khi đẹp nhất là khu B ha C queen rồi... Khu vào Công trong mà bên trái, k BIT giờ có sổ chưa...

chơi đất không sổ ở nhà bè, 1 là gốc phải to như cây đa, hai là chỉ có ăn kít :D, xxx nhà bè rất là ù

À nhà bè có đặc điểm nữa là có sổ nhưng chưa chắc xây được nha :D, kiếm cái dự án nào vừa có sổ vừa phải check quy chế xây dựng với tình trạng sử dụng đất nữa :D

Hạng B2
20/12/18
130
69
30
44
Dự án này khu B có sổ người ta xây gần hết rồi. Nhưng giá hơi cao, 80m2 tầm hơn 3tỷ. Nhà phố thấy đang rao 5-6 tỷ. Khu A,C,D chưa ra sổ hình như 2 năm nay rồi.

Tập Lái
16/10/17
26
36
13
có sổ thì giá đã cao rồi ạ. Khu bác nói đẹp là khu C ( khu chưa ra sổ em nói trên ) ah

• Like
Reactions: cowboy20042008