Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Acquy của Spark 2015

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Chào các bác đi xe Spark.
Vừa rồi em mua con Spark 2015, chạy thấy ổn.
Nhưng có vài vấn đề cần hỏi các bác:
1. Đèn hiển thị các chế độ của cần số sao có lúc sáng, có lúc không?
2. Tại sao các khoá an toàn hàng ghế sau sao nhà sản xuất lại bỏ ở sau ghế? Em cố lôi lên mà không đuọc
3. Tối bữa em để đèn khẩn cấp đến hết bình không đề máy được, sau đó câu dây đề nổ chạy sang ngày hôm sau bình tự động hết không Sài được làm em phải thay bình mới!
4. Cái công tắc đèn sao để chế độ off đèn vẫn sáng, vặn qua vị trí giữa có hình 2 đèn thì đèn tắc.
5. Kết nối Đt với xe thì khi ai gọi tới là nó kết nối luôn mà không để mình bấm kết nối.
...... còn gì nữa em chưa nghĩ ra

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
M.1 : lỏng dây. Mở ra cắm lại hoặc bóng dây đốt bị đứt lâu lâu dính lại nên sáng....
M.2 : gấp lưng ghế sau xuống rồi kéo nó lên.
M.3 : đúng rồi bình yếu sẵn mà còn để đèn thì tèo thôi.
M.4 : off đèn vẫn sáng, ở vị trí giữa thì đèn demi và đèn hậu vẫn sáng. Chính xác là xe có trang bị auto light nhưng về VN bị cắt mẹ nó hết rồi nên cứ như vậy mà xài...
M.5 : đầu âm thanh nguyên bản của xe không có kết nối bluetooth. Hàng ráp thêm thì cứ ra An Dương Vương mà chiến...

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
M.1 : lỏng dây. Mở ra cắm lại hoặc bóng dây đốt bị đứt lâu lâu dính lại nên sáng....
M.2 : gấp lưng ghế sau xuống rồi kéo nó lên.
M.3 : đúng rồi bình yếu sẵn mà còn để đèn thì tèo thôi.
M.4 : off đèn vẫn sáng, ở vị trí giữa thì đèn demi và đèn hậu vẫn sáng. Chính xác là xe có trang bị auto light nhưng về VN bị cắt mẹ nó hết rồi nên cứ như vậy mà xài...
M.5 : đầu âm thanh nguyên bản của xe không có kết nối bluetooth. Hàng ráp thêm thì cứ ra An Dương Vương mà chiến...
Thank you! Chốt an toàn em gập lưng nhưng không kéo lên được.

Hạng B1
10/7/16
67
211
33
53
Chào các bác đi xe Spark.
Vừa rồi em mua con Spark 2015, chạy thấy ổn.
Nhưng có vài vấn đề cần hỏi các bác:
1. Đèn hiển thị các chế độ của cần số sao có lúc sáng, có lúc không?
2. Tại sao các khoá an toàn hàng ghế sau sao nhà sản xuất lại bỏ ở sau ghế? Em cố lôi lên mà không đuọc
3. Tối bữa em để đèn khẩn cấp đến hết bình không đề máy được, sau đó câu dây đề nổ chạy sang ngày hôm sau bình tự động hết không Sài được làm em phải thay bình mới!
4. Cái công tắc đèn sao để chế độ off đèn vẫn sáng, vặn qua vị trí giữa có hình 2 đèn thì đèn tắc.
5. Kết nối Đt với xe thì khi ai gọi tới là nó kết nối luôn mà không để mình bấm kết nối.
...... còn gì nữa em chưa nghĩ ra
kết nối bằng bluetooth thì nó kết nối luôn là đúng rồi

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM

Sao em thấy cái này nó dỏm quá, cứ như đồ chơi của trẻ em vậy!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Có bác nào bị như xe em không?
Acquy xe em chạy được 20 ngàn thì yếu đề không nổ, em thay acquy tương tự chạy 3 tháng cũng bị tình trạng như vậy.
Qua tư vấn của vài người bạn, giờ em thay acquy lớn hơn chưa biết sài có vấn đề gì không?
Có bác nào bị tình trạng như xe em xin chia sẽ để em còn biết sử lý.
Mới mua lại con Spark 2015 được 3 tháng mà phải thay 2 cái acquy mới rồi, thấy lo lắng quá!!
Đây là acquy mới lớn hơn em mới thay

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Có bác nào bị như xe em không?
Acquy xe em chạy được 20 ngàn thì yếu đề không nổ, em thay acquy tương tự chạy 3 tháng cũng bị tình trạng như vậy.
Qua tư vấn của vài người bạn, giờ em thay acquy lớn hơn chưa biết sài có vấn đề gì không?
Có bác nào bị tình trạng như xe em xin chia sẽ để em còn biết sử lý.
Mới mua lại con Spark 2015 được 3 tháng mà phải thay 2 cái acquy mới rồi, thấy lo lắng quá!!
Đây là acquy mới lớn hơn em mới thay
Coi lại máy phát coi sao. Em đi spark 2014. 2 năm chưa hư accu đâu. Do xe bác chủ cũ chế độ gì nó , mạch điện bị rò nhanh hư bình ?

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Coi lại máy phát coi sao. Em đi spark 2014. 2 năm chưa hư accu đâu. Do xe bác chủ cũ chế độ gì nó , mạch điện bị rò nhanh hư bình ?
Em đưa ra gara mở banh xe ra mà không tìm thấy hở điện chỗ nào, giờ đang theo dỏi coi có vấn đề gì không?