Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Acura RL model 2005 cũng đẹp lắm đấy các bác nhất là nội thất ấy,nhưng em vẫn thích model 2000-2002 hơn (vì có thích cũng đâu có tiền mà mua :D hehe).Để em post vài hình ảnh để các bác tiện so sánh với model 200-2002 nhé!

Acura RL with A-SPEC Performance Package:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn
RE: Acura RL V6 3.5 2005

Trông cũng đẹp thật nhưng mà cái đuôi lại bắt trước BMW7.
Lexus gs , MB s class, bây giờ accord. Mấy bác này bắt trước thế không biết ngượng nhỉ :)

Hạng B2
17/3/05
119
0
0

Chẳng liên quan gì đến Merc hay BMW ở đây cả bác unik . Đơn giản là Acura dư sức đi con đường riêng của họ . Thật buồn cười khi bác nhận xét về dòng đỉnh của một hãng danh tiếng như vậy .. So cánh đơn giản dòng 4x4 giữa mấy hãng Nhật truyền thống và những con cáo già Đức . Lexus rx hay Merc M class , bmw x5 và Acura MDX..bác sẽ thấy rõ ràng ai cần học của ai . Nói riêng về dòng RL và TL của Acura có cách đây từ khá lâu và là hai dòng xe đánh vào tất cả mọi giới khách hàng , giàu có , buôn bán , dân chơi , thậm chí , quan chức , và cuối cùng là dân thường bác có thể thấy mức độ tiêu thụ xe của họ những năm qua , đối với bản thân funkycar thì dòng acura TL 3.2 hay type S đã là khủng khiếp lắm rồi.. còn về mấy dòng xe như BMW 7 từ trước đến giờ có may sao gần đây mang được lại trút danh tiếng..nhưng thực tế cũng mơ hồ vì khi họ sản xuất ra nhưng dòng xe như vậy chỉ dành cho nhưng người thừa tiền.. Thử hỏi bác Việt Nam ta những năm trước thỉnh thoảng vẫn xuất hiện nhưng dòng Bmw 7 cũ có ai ngó từ già đến trẻ..khi hỏi ra giá vẫn giật mình , xăng thì uống như beer .

Nếu có gì sai mong các bác bỏ qua
- To bác Brabus bác thấy dòng 3.2 TL thế nào em khoái lắm , RL TL em thấy giống nhau quá bác ui

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

@funkycar Ở trên em nói nhầm Acura RL là accord, gửi xong em mới nhớ ra là Honda Legend. Bác nói em thấy cũng rất hợp lý nhưng bác cứ nhìn xem BM7 là hãng đầu tiên thiết kế "nắp cốp" kiểu này (theo quan sát của em thôi), sau đấy gần đây em thấy Lexus ra GS, MB sắp ra S class, cả 2 cái nắp cốp của 2 xe này nhìn trả khác gì của BM7 cả. Nên em đoán là bắt trước. Coi như là sự tình cờ đi vậy, 1-2 năm nữa nếu bác còn gắn bó với 4rum này AE mình sẽ nhìn lại xem sẽ còn bao nhiêu sự tình cờ như thế này nữa.:)

Hạng B2
17/3/05
119
0
0

Các cụ có câu " Thiên thời , Địa Lợi , Nhân Hòa " với 3 yếu tố đó sẽ góp phần hay nói đúng hơn sẽ Thành Công . Trong cuộc sống hiện tại cũng vậy , mọi ngành , nghề , đều tuân theo một logic , không ai bảo ai , đi ngược thời đại là tự đánh mất chính mình. Chẳng hạn nghề tạo mẫu thời trang . Câu hỏi của em là kí do nào mà cứ hàng năm làm sao các nhà tạo mẫu có thể cho ra nhưng sản phẩm na ná , đúng với mốt , thời điểm đó .. nào là ống quần nhỏ , hay ông quần bó , hay buộc giây , hay cộc lủng... Ý của em ở đây cái xe cũng như cái quần , mấy nhà tạo mẫu Levis , tommy , này nọ cũng như mấy ông Honda suzuki yamaha . Giả sử có ai đó đi triển lãm xe ở đâu đó không khỏi giật mình vì sự trùng hợp..cả triển lãm xe nào cung đèn Xenon , pha LED . Có hay chăng la tự họ bàn bạc giữa các hãng với nhau đi đến một thống nhất ..
Đấy cũng là lí do tại em không dám khẳng định 100%

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

Em cũng đồng ý với bác Funkycar,tuy là nắp cốp của Acura RL & BMW & 7series có vài nét hơi tương dồng nếu chỉ nhìn thoáng qua.Nhưng nếu chịu khó nhìn kỹ một chút thì sẽ thấy khác nhau nhiều lắm bác ạ!
@Funkycar:Em cũng thích dòng TL lắm,dáng rất thể thao.Còn em thích dòng RL là vì nội thất của nó đẹp quá,nhìn mê liền :D hehe...

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

nảy giờ thấy nhiều bài viết mà chưa thấy ai nhắc đến đặc điểm nổi bật của thằng RL này.

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Trích đoạn: DaveP
nảy giờ thấy nhiều bài viết mà chưa thấy ai nhắc đến đặc điểm nổi bật của thằng RL này.

Super Handling All-Wheel Drive (SH-AWD): phân bổ momen xoắn giữa cầu trước và sau và có thể tập trung 100% momen xoắn của cầu sau về phía về hoặc phải.

Có gì thiếu thì các bác bổ xung.

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Trích đoạn: unik

Super Handling All-Wheel Drive (SH-AWD): phân bổ momen xoắn giữa cầu trước và sau và có thể tập trung 100% momen xoắn của cầu sau về phía về hoặc phải.

100% momen xoắn của cầu sau về bên trái hoặc phải.