11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
Con này trưa nay trên đường đi làm em mới "chộp" được ! nên post lên cho mấy bác xem ! Acura này là gì vậy mấy bác ? đời trên 2001 ko các bác ? Honda em vốn ít biết lắm :mad: (tại vì có ít ở VN):)
Biển 52Y . Màu đỏ đẹp ghê nhỉ các bác, nhất là đối với các xe sport car tại TP HCM đến thời điểm này !:D

Chộp từ phía sau:

Chộp từ phía đầu xe

Chộp gần ngang hông xe :

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Acura sport 2 cửa ở TP HCM

e thấy cũng thường thui ... [:'(]

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Chắc các bác đã xem nhiều siêu xe rồi, nên trông em này có vẻ "thường thui....[:'(]".:mad: Nhưng em muốn tìm hiểu về sức mạnh, về trang thiết bị và về một sản phẩm của Honda mà nhiều bác ở đây rất thích! trong đó có em !:)
Vậy bác nào biết gì về em này có thể cho em biết để mở rộng kiến thức ạ ! Cám ơn các bác quan tâm ;)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/11/04
47
0
0

ACURA NSX là xe đắt tiền nhất củ HONDA đấy bác ạ giá của nó bên mẽo gần 100k nó là xe thể thao chính hiệu cạnh tranh với porsche và ferari V6 3000cc nhưng bây giờ không còn sản xuất

Em này là Acura NSX-T,máy 3.2 V6 VTEC 6-speeds manual transmission của Honda,là Top của Acura,giá xe mới khoảng $90K!Xe như trong ảnh là form đời 99 trở về đây bác JolieSS ạ!Có 1 em đời 2001 chạy 12K miles mà nó rao bán những $60K,khiếp thật!:mad::mad::mad:

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: 318 29Y 1388

Em này là Acura NSX-T,máy 3.2 V6 VTEC 6-speeds manual transmission của Honda,là Top của Acura,giá xe mới khoảng $90K!Xe như trong ảnh là form đời 99 trở về đây bác JolieSS ạ!Có 1 em đời 2001 chạy 12K miles mà nó rao bán những $60K,khiếp thật!:mad::mad::mad:

Cám ơn bác BMW 318 ! nhờ link của bác gửi cho em, mà em có cơ hội xem nội thất của con acura này, tuy là đời cũ nhưng nội thất nhìn phê thiệt ! Hạng sang của Honda có khác ! :D
À mà bác ui ! động cơ V-TEC của Honda giống với VVT-i của Toy và Mivec của Mit không bác [8|] Nếu vậy thì từ đó đến giờ Honda không có động cơ mới hả bác ?

động cơ V-TEC của Honda giống với VVT-i của Toy và Mivec của Mit không bác Nếu vậy thì từ đó đến giờ Honda không có động cơ mới hả bác ?
cái này bác muốn rõ thì phải nhờ bác sỹ Auto thui,em ko dám phát biểu bừa bác ợ,sai thì chít!
honda hình như mới có loại động cơ I-VTEC cũng có chức năng như VVT-I của Toy bác ạ,cũng là hệ thống điều khiển van biến thiên thông minh theo thời gian nhằm đốt cháy nhiên liệu hiệu quả nhất,tích kiệm nhiên liệu và tăng công suất động cơ!Em nói gì sai xin bác sỹ cứ mắng!:D:D
Ngoài ra hình như Mit cũng có động cơ MIVEC,Ford có DURATEC ko bít có giống VVT-I của Toy ko,bác nào bít chỉ em phát nào???

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: 318 29Y 1388

động cơ V-TEC của Honda giống với VVT-i của Toy và Mivec của Mit không bác Nếu vậy thì từ đó đến giờ Honda không có động cơ mới hả bác ?
cái này bác muốn rõ thì phải nhờ bác sỹ Auto thui,em ko dám phát biểu bừa bác ợ,sai thì chít!
honda hình như mới có loại động cơ I-VTEC cũng có chức năng như VVT-I của Toy bác ạ,cũng là hệ thống điều khiển van biến thiên thông minh theo thời gian nhằm đốt cháy nhiên liệu hiệu quả nhất,tích kiệm nhiên liệu và tăng công suất động cơ!Em nói gì sai xin bác sỹ cứ mắng!:D:D
Ngoài ra hình như Mit cũng có động cơ MIVEC,Ford có DURATEC ko bít có giống VVT-I của Toy ko,bác nào bít chỉ em phát nào???

Chính xác rồi bác ạ. ! Em hiểu = tiếng anh mà em dịch ra tiếng Việt hõng được , hôm nay nghe bác nói biến thiên thông minh gì đó tiết kiệm nhiên liệu tăng công suấtlà đúng rồi ! ;)

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

oh quá ăn chơi, NSX này nếu tính về spec thì có lẽ là chiếc xe nhanh nhất VN, nhưng nuôi em này mà đúng cách thì công phu lắm đấy, ở VN 0 biết thế nào chứ bên em mỗi lần vào hãng thay dầu bảo dưỡng sơ sơ cũng hết gần 10K$

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: volang

oh quá ăn chơi, NSX này nếu tính về spec thì có lẽ là chiếc xe nhanh nhất VN, nhưng nuôi em này mà đúng cách thì công phu lắm đấy, ở VN 0 biết thế nào chứ bên em mỗi lần vào hãng thay dầu bảo dưỡng sơ sơ cũng hết gần 10K$

Bác có nói quá không đó $ 10K ?
NSX thôi đắt thì cũng đắt tiền thiệt nhưng thay dầu và bảo dưỡng như vậy chắc đắt gần = máy bay rồi !