Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
chào cả nhà ...:D

hưởng ứng phong trào caravan đang vào mùa sôi động...chúng em, những thành viên có chung sở thích cùng nhau xây dựng chuyến đi này. Rất mong nhận được sự góp ý/tư vấn/giúp đỡ/tham dự của cả nhà để chuyến đi được thành công :D

chương trình hoàn toàn mang tính chất cá nhân/của một nhóm/hội bạn hữu...không phải phiên bản chính thức của diễn đàn nên có gì thiếu sót/bất trắc ngoài ý muốn thì hoàn toàn là do lỗi cá nhân của những người xây dựng nên chương trình :D

hành trình sẽ dẫn chúng ta đi qua miền Cao nguyên Việt Nam với những ngọn thác tuyệt đẹp, những vườn cà phê bạt ngàn màu đất đỏ bazan. Xuyên nước bạn Lào từ Nam lên Bắc với các địa hình đồng bằng - cao nguyên - đồi núi - những con đèo dài hàng trăm KM [8D]...địa hình cực kỳ đa dạng cho loại hình caravan, ghé qua khu vực Tam Giác Vàng (Golden Triangle) đầy tai tiếng khi xưa về thuốc phiện và tướng quân Khun Sa (từ đây chúng ta sẽ có trải nghiệm ngồi ca nô cao tốc và ...đội mũ bảo hiểm để phi xuôi dòng Mekong đến cố đô Luang Prabang nước Lào). Về lại Việt Nam qua đường 9, cửa khẩu Lao Bảo và xuôi Nam qua con đường huyền thoại "xẻ dọc Trường Sơn đi cứu nước"...

nào, let's hop on car...

OVERLAND ADVENTURE TOUR 2008
“HCM CITY – VIENTIANE - GOLDEN TRIANGLE – LUANG PRABANG - HOCHIMINH TRAIL"

Ngày thứ 1 (17/Jul/2008) :
1700 Hrs xuất phát từ …nhà. Lộ trình : QL 13 qua Bình Dương - Sở Sao – Đồng Xoài (QL 14) – Gia Nghĩa – Ban Mê. Tối ngủ Ban Mê (đón @ducanh)

Ngày Thứ 2 (18/Jul/2008) :
Tiếp QL 14 đi Pleyku - Komtum - Ngọc Hồi – rẽ trái vào cửa khẩu Bờ Y (xuất cảnh) – Attapu – Paksong – Pakse. Tối ngủ Pakse

Ngày thứ 3 (19/Jul/2008) :
Di chuyển tiếp theo QL 13 của Lào : Pakse - Savannakhet - Muang Kahmouan - Pak Kading – Muang Pakxan – chiều đến Vientiane. Ngủ đêm khách sạn Chaleungxay

Ngày thứ 4 (20/Jul/2008) :
Gửi xe & chìa khóa xe lại (OSHN sẽ đến nhận để lái đi Luang Prabang). Đón xe Bus liên vận quốc tế Vientiane - Udon Thani, đến Udon Thani chuyển xe Sleeper Bus (giường nằm, có toilet) khởi hành từ Udon Thani 1900 Hrs đi Chieng Rai. Qua đêm trên xe

Ngày thứ 5 (21/Jul/2008) :
xe Sleeper Bus đến Chieng Rai 0700 hrs, lấy phòng khách sạn...nghỉ ngơi. Bắt xe đi đi Mae Sai (biên giới Thailand/Myanmar), xuất cảnh sang Tachilek, Myanmar... tham quan xong quay về Chieng Rai ngủ

Ngày thứ 6 (22/Jul/2008) :
tham quan Chieng Rai và khu vực lân cận : Chieng Sean, bảo tàng Nha phiến, khu vực Tam giác vàng...tối ngủ Chieng Rai

Ngày thứ 7 (23/Jul/2008) :
sáng bắt xe đi cửa khẩu Chieng Khong (Thailand/Laos) ...xuất cảnh sang Huay Xai (Laos) thuê ca nô cao tốc di chuyển 300KM đường sông Huay Xai - Luang Prabang. Chiều đến Luang Prabang hội quân với OSHN (tay bắt mặt mừng, đêm liên hoan họp mặt...tha hương ngộ cố tri
)

Ngày thứ 8 (24/Jul/2008) :
tham quan Luang Prabang và khu vực lân cận, tối ngủ Luang Prabang

Ngày thứ 9 (25/jul/2008) :
di chuyển Luang Prabang - cánh đông Chum (Plain of Jars) cùng đoàn OSHN. Tối về Vientiane...tham quan, nghỉ ngơi. Tối ngủ Vientiane

Ngày thứ 10, 11, 12 (26, 27, 28/Jul/2008) :
chương trình mở (tùy theo tình hình đường HCM có sạt lở hay không) sẽ về theo lối

1. Vientiane - Lao Bảo - Khe Sanh - đường 14 đến HCM

2. Vientiane - Lao Bảo - Đông Hà - đường 1A đến HCM

3. Vientiane - Pakse - Bờ Y - đường 14 đến HCM

chương trình tham quan cụ thể tại các điểm dừng sẽ được cập nhật tiếp

yêu cầu :

xe : sedan máy móc ổn định ok (xe_gi_cung_duoc :D)

người, hành trình đường bộ : không say xe, hoà đồng cởi mở

người, hành trình ca nô : không say tàu, biết bơi tí càng tốt

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/6/08
130
1
0
50
otosaigon.com
RE: Adventure Tour 2008 "HCM-Luang Prabang-Golden Triangle-Fansipan-HCM Trail"

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

chào cả nhà ...:D

chương trình hoàn toàn mang tính chất cá nhân/của một nhóm/hội bạn hữu...không phải phiên bản chính thức của diễn đàn nên có gì thiếu sót/bất trắc ngoài ý muốn thì hoàn toàn là do lỗi cá nhân của những người xây dựng nên chương trình này :D

Bác kỹ quá, Mod có khác nhỉ :D

chương trình tham quan cụ thể tại các điểm dừng sẽ được cập nhật tiếp

yêu cầu :

xe : sedan máy móc ổn định ok (xe_gi_cung_duoc :D)

người, hành trình đường bộ : không say xe, hoà đồng cởi mở

người, trekking Fansipan : có khả năng đi bộ từ Saigon - Biên Hòa. Nếu không muốn tham gia có thể ở Sapa tham quan chờ mọi người

Bác cho em hỏi tí:

- Đoàn dự kiến bao nhiêu người/xe , có giới hạn không bác?
- Nếu muốn tham gia mà không có xe có tham được không ạ?

Cảm ơn bác :D

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Chương trình thì hấp dẫn nhưng thời gian kéo dài quá nên đi về chắc mất việc luôn quá bác Đức ui!

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: souvenir

Bác cho em hỏi tí:

- Đoàn dự kiến bao nhiêu người/xe , có giới hạn không bác?
- Nếu muốn tham gia mà không có xe có tham được không ạ?

Cảm ơn bác :D

Do đoàn này di chuyển nhiều, mang nặng tính chinh phục, khám phá,..... đi đến những vùng rừng thiêng nước độc nên muốn tham gia thì bọn em phải kiểm tra sức khỏe và xe cộ của các thành viên trước rồi mới có câu trả lời chính xác:D

Tour này chắc chắn không giành cho trẻ em

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
45
www.otosaigon.com

Ơ, lại cuồng chân rồi hả 2 Cơ Trưởng ..[8D] Em xin 1 xuất nhá, bây giờ làm giấy xin thôi việc đây ..:D (vì đi như thế về cũng bị đuổi việc..) :D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Anh Đức còn leo Fan được chứ lão nguyên béo mà leo nỗi giề :D:D

BỮa trước em đã ngang Fan ( ngõ trạm Tôn ) cũng thèm lắm mà chưa dám leo .

Nếu em thu xếp được công việc , cố gắng bám càng các bác từ Điện Biên , Chinh phục Fan xong em phắn về .

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: tungrose

Anh Đức còn leo Fan được chứ lão nguyên béo mà leo nỗi giề :D:D

BỮa trước em đã ngang Fan ( ngõ trạm Tôn ) cũng thèm lắm mà chưa dám leo .

Nếu em thu xếp được công việc , cố gắng bám càng các bác từ Điện Biên , Chinh phục Fan xong em phắn về .

Chưa biết ai ăn ai đâu, chú cứ đi đi thì sẽ biết[8D]. Anh nghe chữ nếu của chú 4 năm rồi mà chưa gặp mặt:D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

@nguyen : anh cứ yên tâm , VNM sắp đuổi em rồi , dư thời gian leo với anh . hehehe :D

Hạng B2
9/6/08
130
1
0
50
otosaigon.com

Trích đoạn: Nguyen

Do đoàn này di chuyển nhiều, mang nặng tính chinh phục, khám phá,..... đi đến những vùng rừng thiêng nước độc nên muốn tham gia thì bọn em phải kiểm tra sức khỏe và xe cộ của các thành viên trước rồi mới có câu trả lời chính xác:D

Tour này chắc chắn không giành cho trẻ em

Trong các điều kiện bác yêu cầu thì em có thể vượt qua được 2 phần kiểm tra: sức khỏe và không phải trẻ em :D. Nhưng nếu em không có xe thì có thể đi chung với thành viên khác được không bác. Bác cho em biết để em sắp xếp tham gia với bác nhé. Cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Tour này hấp dẫn quá, đây cũng là ước muốn của em lâu rồi vì em thích chinh phục và khám phá những vùng đất mới có ít nhiều mạo hiểm. Với thời gian dài như vậy chỉ có nước xin thôi việc đi chơi về rồi tiếp tục xin việc thôi bác Đức ơi !....:D:D, em sẽ cố gắng đàm phán với sếp xem sao? nếu ok em đi liền, nhưng chắc khó lắm vì vừa mới nghỉ phép 3 ngày liền đi caravan thành phố ngàn hoà rồi ...:D:D, em cố gắng mới được...