Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Tài xế cho biết đang lái thuê cho một nhà xe ở TP Phan Rang, nhà xe này nhận chở rau củ do người dân ở TP Phan Rang - Tháp Chàm gửi vào TP.HCM cho người thân.

"Tôi có đầy đủ giấy tờ, giấy xét nghiệm âm tính, chạy xe từ Phan Rang vào đây gặp rất nhiều chốt nhưng đều được phép qua, không hiểu sao đến chốt này lại bị lập biên bản" - tài xế thắc mắc.

Tuy nhiên, CSGT tại chốt giải thích "lập biên bản là do hành vi chở hàng hóa trong khoang chở hành khách chứ không phải vi phạm phòng chống dịch".

Hạng D
14/8/11
4.163
87.896
113
Vụ người đàn ông lang thang kia mình thấy xử lý đúng rồi. Dịch bệnh đã có CT16 mà ông cứ lang thang thì bắt giữ , phạt làm gương cho mà nhớ thôi.
Vụ cái xe thì hơi lăn tăn thế nào là hàng hóa ?? Thế nào là hành lý ? thôi !! Cũng là rau mà tôi mua ở PT chở vô SG bán thì nó là hàng hóa. Còn là rau tôi tiện chuyến đi mang cứu trợ cho dân SG thì nó là hành lý ???

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Vụ người đàn ông lang thang kia mình thấy xử lý đúng rồi. Dịch bệnh đã có CT16 mà ông cứ lang thang thì bắt giữ , phạt làm gương cho mà nhớ thôi.
Vụ cái xe thì hơi lăn tăn thế nào là hàng hóa ?? Thế nào là hành lý ? thôi !! Cũng là rau mà tôi mua ở PT chở vô SG bán thì nó là hàng hóa. Còn là rau tôi tiện chuyến đi mang cứu trợ cho dân SG thì nó là hành lý ???
Mình nói vụ xe chở rau vào cứu trợ đó.người ta còn lấy xuồng cao tốc để chở rau dc mà.thế mà chúng nó ăn bẩn.đọc có tức ko bạn

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng C
16/4/16
750
949
98
Vũng Tàu
Mình nói vụ xe chở rau vào cứu trợ đó.người ta còn lấy xuồng cao tốc để chở rau dc mà.thế mà chúng nó ăn bẩn.đọc có tức ko bạn
Vụ này phạt hơi cứng nhắc thôi chứ ăn bẩn là bỏ túi riêng chứ đây có bỏ túi riêng đâu

• Like
Reactions: lamvuon
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Vụ này phạt hơi cứng nhắc thôi chứ ăn bẩn là bỏ túi riêng chứ đây có bỏ túi riêng đâu
Bạn ko hiểu vấn đề rồi,mè nheo ko dc lôi ra phạt chứ.nếu như làm ngay thẳng thì đâu ai nói gì.trong thời gian dịch bệnh thì linh động cho người ta đi

Hạng C
16/4/16
750
949
98
Vũng Tàu
Bạn ko hiểu vấn đề rồi,mè nheo ko dc lôi ra phạt chứ.nếu như làm ngay thẳng thì đâu ai nói gì.trong thời gian dịch bệnh thì linh động cho người ta đi
Trong bài bạn chia sẻ có chi tiết đó đâu. Bạn có bằng chứng mè nheo k