Tập Lái
15/6/08
24
0
0
ungdungviet.com
Tình hình là em đam mê loại xe motor từ lâu rùi, nay mới dành dụm được ít tiền và muốn rước một em về nhà, hôm vừa rồi mình có ghé 1 cửa hàng bán xe trên đường Quang Trung – Gò Vấp thì có thấy một kiểu xe cũng khá đẹp và giá cũng vừa túi tiền (3000$ - bao giấy tờ) nhưng mình thấy cái hiệu KEEWAY lạ quá, hỏi chủ cửa hàng thì nói xe sản xuất Hồng Kông nhưng công nghệ thì của Mỹ.

Hình của em nó đây:

Chưa sử dụng motor lần nào nên ko rành lắm vậy bạn nào biết về dòng xe này xin tư vấn giúp mình xe chạy ra sao, hao xăng ko, phụ tùng hư hao thì có dễ thay mới hay sửa chữa ko.

Vậy theo các bạn thì mình có nên mua chiếc xe này với giá 3000$ ko, nếu ko thì nên mua xe nào và tầm 3000$ mình có thể mua được xe motor mới ko, vì chưa rành nên mình sợ đi xe cũ mà hư hao thì ko biết đâu mà mò.

Nói chung mình thích các kiểu xe(Magma, Shadow), quan trọng nhất là kiểu dáng đẹp và ít hao xăng, động cơ từ 125 – 150cc thôi để khỏi phải học bằng A2.

Các bạn hãy góp ý và cho mình những lời khuyên nhé. cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
RE: Ai biết moto DEEWAY 150cc ?

chũ nhật nghĩ !:),
bác tìm coi hết mấy chủ đề trong diễn đàn tất cả các xe có liên quan. rồi đúc kết cho mình quan điểm, sở thích của riêng mình để rồi tự lựa chọn thì tốt hơn! về chiếc xe trên thì nó là trung quốc, đa số xe thường gọi là moto mà hàng hiệu chính gốc, mới thường ko có giá dưới 6-7 ngìn!
tầm tiền đó chỉ có đc hàng hiệu xe cũ thôi bác ạ !

Tập Lái
15/6/08
24
0
0
ungdungviet.com

như vậy theo bác nếu mua được hàng hiệu thì nên mua xe gì và loại nào mà có mức giá đó, shadow 125 cũ có giá tầm 3000 - 3500$ ko bác.
Theo các bạn thì thà mua xe motor mới 100% hàng đài loan, trung quốc hay là mua xe cũ mà hàng nhật ?

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43

125 xe cũ (cả mới) hàng hiệu ít lắm! có rebel, master, cútum, suGN,virago, và mấy xe thấp nữa như Dealim, husky, và hình như chỉ có lựa chọn duy nhất là rebel125!
đó là moto giá rẽ mà khi chơi gặp những anh pro! mình sẽ ko bị coi là dỡ hơi![8D] còn về giá trị sử dụng thì em ko biết , và theo ý kiến em về giá trị sử dụng thì mấy chiếc cũ đó nó thua mấy chiếc xe moto honda, suzuki, yamaha của trung quốc lắp ráp. tầm khoản 45, 50tr(tiết kiệm xăng,xe mới..) nếu bác mua để đi làm và đi công chuyện thực tế xa vừa vừa ! thì nên mua mấy chiếc liên doanh trung quốc này. chứ đừng có đua đòi cho bằng anh , chị mà bị (vợ )chửi ![8D]
nếu bác lớn tuổi rồi thì nên kiếm chiếc custum nhật là lành nhất, nhưng hình như hơi mắc !
chúc bác mau có xe mới !

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Keeway chứ không phải Deeway,anh em cũng bàn nhiều về mấy con này rồi,bác cứ từ từ tham khảo,còn theo ngu ý của em thì tầm giá đó thích thì cứ múc thôi bác ợ

http://otomobil.tr.msn.com/ikinciel/detail.aspx?sid=659764

Tập Lái
15/6/08
24
0
0
ungdungviet.com

Mấy bác nhiệt tình với em quá, cảm ơn bác nhiều nhé.

Tình hình em là trai chưa vợ (vừa tròn 25 tuổi thui).
nghề nghiệp: lập trình viên.
Định mua loại xe này chủ yếu là thỏa lòng yêu thích motor, thỉnh thoảng mới đi vì em hiện cũng có 1 con nouvo cho nó cày, còn em này chủ yếu để đi gặp khách hàng, cafe, hay chở người iu đi dạo nhẹ...

Xe KEEWAY mà em nói đó, nhìn sơ qua thì mã cũng đẹp ghê nhưng nhìn kỹ lại các bộ phận thì chưa được sắc sảo cho lắm như: đèn, căm....sợ nhất dụ hư đồ mà ko có thay hay giá trên trời.

Dòng Shadow đẹp thiệt đó, xe cũ tầm giá nhiêu vậy mấy bác.

Có chiếc nào khác mà giống kiểu của Shodow, Magma tầm giá đó anh em giới thiệu dùm mình nhen. em thích hiệu Honda, Yamaha

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Hihihi,cầm 3K đi mua xe motor hàng hiệu hơi khó ah,cảnh khổ của bác hệt em nửa năm về trước,em giới thiệu với bác một em mà ngày xưa em thầm thương trộm nhớ nhưng còn chần chừ chưa dám cưới vì sợ phụ tùng đắt đỏ ,còn chạy kiểng như bác chắc ok thôi,đó là em Kawasaki Estrella,ngoài ra với 3k bác cũng có thể nghĩ đến Rebel or Virago ,mấy xe đó chạy kiểng là hết thuốc,ráng chút thì có Magna 250,nhưng vướng cái A2 :D .Tặng bác tấm hình em kì wá sá kì :

Tập Lái
23/9/07
23
0
1
RE: Ai biết moto KEEWAY 150cc ?

BÁC MUA KEEWAY MÀ LÀM GÌ VỚI 3000USD THÌ LÀM MỘT EM REBEL MÀ ĐI, NẾU ĐỂ LÂU LÂU ĐI CHƠI THÌ BEL 125CC HAY 250CC THÌ CŨNG OK. NẾU BÁC THÍCH XE MỚI THÌ LÀM EM HONDA MASTER125 MÀ ĐI ( XE NÀY CÓ DÁNG GIỐNG CUSTOM125) NHƯNG CHỈ CÓ 1 MÁY. CÒN NẾU MUỐN TIẾT KIỆM TIỀN NỮA THÌ MUA SUGN 125 ( 10-15TR) TUỲ CHẤT LƯỢNG XE, VS125 ( 8-15TR) ....MẤY XE NÀY ĐI CŨNG BỐC KHÔNG THUA GÌ REBEL125.

Tập Lái
13/3/08
29
0
0

Trích đoạn: ungdungviet

không có ai biết và tư vấn giúp mình sao, hu hu ???

Bạn vào trang này tìm hiểu thêm:

http://www.keewaymotor.com/mot_supl.html.
Chúc vui vẻ.