Tập Lái
16/12/09
6
0
0
Nhà cháu thấy có cái Sub MBQ AW-800D của Hồ Cẩm Đào có vẻ nhỏ gọn, dùng dưới gầm ghế có vẻ hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào (Cũng biết rằng TIỀN NÀO CỦA ẤY).
Đã có bác nào dùng loại này chưa? Cho cháu xin ý kiến nhé

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
nói chung là tùy theo cảm nhận và khả năng của mỗi người thui bác

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Em đang dùng con này. Nhận xét : Tạm ổn cho giá tiền đó, Bass tương đối khá, tuy nhiên khi nghe các bài nhạc có tông bass thấp và dài sẽ nghe tiếng rè rè khó chịu, còn dập các loại nhạc mạnh là vô tư, xe em 7 chổ, đặt Sub dưới gầm tài, nhưng cũng đủ làm cho người ngồi băng cuối nhức cái đầu. Hehe, tiền nào của đó pác ơi, muốn nghe hay thì chơi hàng hiệu đi pác.

Hạng B1
11/9/08
54
5
8
Xài cũng được nếu bác không quá cầu kì và khó tính khi nghe nhạc. Nhưng bác phải để ý mua hàng chính hãng nha vì đồ China thấy vậy mà lung tung bát nháo và cũng nhái lẫn nhau tùm lum đó. Bác chọn loại có bộ điều chỉnh volume rời sử dụng tiện hơn. Góp ý thêm với bác về vụ sub điện gầm ghế như vầy: Tuỳ theo hệ thống nghe nhìn hiện có của xe bác ra sao mà "thêm" món này vô.
1. Nếu xe bác đã đầu tư một bộ kha khá (Head unit xịn JVC, Pioneer, Sony, Alpine..., đã thay loa cửa loại tốt, cách âm ngon..v.v) thì bác nên làm em Pioneer hay Blaupunkt cho nó hay (tầm <4-5 chai) vì thay đồ Hồ Cẩm Đào vào vài bữa bác chán lại thay cái khác phí tiển!
2. Nếu xe bác vẫn giữ nguyên loa theo xe, lắp thêm đầu dvd TQ nhưng có chất lượng khá như Fuka, Kovan.. thì bác nên lắp em MBQ này (tầm 1.5 - 2.5 chai tuỳ loại). Nếu bác chịu khó "cân chỉnh" một tý thì nghe cũng không đến nỗi nào đâu. Em không "hâm mộ" hàng Hồ Cẩm Đào lắm nhưng nếu chi phí thấp thì chơi loại này cũng tạm ổn.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
bác nào lắp dưới quả sub này dưới ghế tài của sedan rồi thì cho em xin 500d hình để em đú theo với ợ