Tập Lái
25/10/10
18
11
3
Tiền Giang
Bác nào lái thử accent 18 rồi cho mình xin cảm nhận với...về độ mượt và tăng tốc có bị trễ nhiều ko vậy?
xin cám ơn...

Tập Lái
25/10/10
18
11
3
Tiền Giang
Hôm rồi mình có dịp thử chạy vài vòng (bản AT đặc biệt) và có một số cảm nhận chủ quan như sau:
- Về nội thất: khi bước lên khoang lái tương đối rộng rãi nhưng ko nịnh mắt bằng vios, lại ko được sang choảnh như city top, bảng đồng hồ siêu sáng trên taplo thiết kế đẹp hơn vios, ghế da hơi cứng ko ôm người lắm (về điểm này ko bằng city) tương đương với vios, điều hòa tương đương với city, lại ko sâu như vios.... hic (mỗi thằng có một thế mạnh riêng, giờ mới hiểu sao các đại gia chơi nhiều xe như vậy..hi). Cửa sổ trời là trang thiết hay cho phân khúc hạng B (nhưng ở Việt Nam chắc 01 năm mở được vài lần..hi). Hàng ghế sau ko hiểu sao lại chật hơn hai bạn đến từ Nhật (city, vios) nhỉ????? nhưng vẫn ok nếu ngồi ba người di chuyển< 50km, thế mới biết người Nhật họ thực dụng thật là hay ho...
- Về vận hành: đạp ga khi xe đứng yên trễ một đoạn khá lớn (ko thể đòi hỏi đới với xe phân khúc hạng B) nhưng có vẻ lần này anh Công ưu tiên cho tiết kiệm nhiêu liệu vì vậy vận hành tốc độ 20-40km/h xe rất mượt ko có cảm giác giật y hệt như hộp số CVT của Vios (điểm này mình thích vì hay đi trong phố nhiều). Khi chạy 40km muốn vượt, phản ứng chân ga đáp ứng hơi chậm hơn vios tí (giống như kêu một ai đó khoảng một giây sau họ mới nghe xong giật mình cắm đầu chạy..) có lẻ đây là sự khác biệt giữa CVT và 6 cấp??? (nhưng phải công nhận khi bắt được số thì tốc độ lên nhanh- có một tí sport ở đây...hi). Về tất cả khoảng vận hành thì ko thể so với city!!!!
Tay lái thì có vẻ hơi ảo....nhẹ, ko chắc như city nhưng di chuyển chậm < 50km/h thì thấy ok hơn vios từ 50-80km/h thì tương đương, hơn nữa thì chưa thử...hi
Về độ êm điểm này mình công nhận ok hơn vios nhé kể cả khi đi đường đá gồ ghề....nhưng hệ thống treo hơn cứng (ko hiểu..chắc do xe mới...sale nói vậy). Phân khúc xe bình dân thường thì ta nghe tiếng vỏ xe vọng lên từ mặt đường nhưng chạy xe này có vẻ nghe tiếng máy gằn nhiều hơn (ko biết đây là ưu hay khuyết điểm nữa..)
- Về ngoại hình và trang thiết bị: đây là ưu điểm và cũng là điểm mạnh nhất để cạnh tranh....tổng thể xe nhìn rất ok nhìn thanh thoát chứ ko tù như phiên bản cũ (chắc do kéo dài thêm 70mm), đèn hậu bản này theo mình thấy là rất đẹp nếu ko muốn nói là đẹp hơn cả elantra bản thường, bản sport thì ko dám so. Cửa đóng rất chắc chắn hơn cả vios và city (theo cảm nhận mình thôi nhé).
Có hai việc mình chưa hài lòng: một điểm mình rất ư là ghét là cái ăng - ten râu nhìn mất giá trị chiếc xe mặt dù cái này chỉ cần vài trăm ngàn là thành vây cá có đèn led chớp chớp luôn....hi, thứ hai là khi khóa cửa ko tự xếp kiếng hậu (chắc để cho hotgirl lại soi mặt....) cái này cũng độ được nhưng độ thì còn gì để nói..hi
Trang bị thì còn hơn cả một số sedan hạng C (cân bằng điện tử, cốp thông minh, 06 túi khí, khởi hành ngang dốc, cửa sổ trời,,,,bla bla...) mặt dù mấy cái đó ít xài (hoặc hổng dám xài....)
Nói chung mấy bạn nhỏ nhỏ có con nhỏ như mình cũng nên cân cân nhắc dòng này mua xài 5-7 năm thì rất ok đến khi nào con lớn tí rồi thì đổi xe khác rộng rãi hơn tí...
Kết luận: ok trong tầm giá (rẻ nhất trong ba thằng mình so sánh)...được cái ở mỹ, hàn nó mới chạy là ta có liền ko phải chờ vài năm vẫn chưa thấy như một số xe....
Vài dòng cảm nhận riêng của mình cho các bác nào quan tâm đến dòng này tham khảo nhé...
P/s: mình chỉ là người sử dụng thôi chứ ko phải sâu xia gì đâu nhen,,,,,

Tập Lái
1/3/14
15
4
3
Hồ Chí Minh
Đồng quan điểm với bác nguyễn lâm duy, accent ga trễ, em đạp ga mà 1-2 giây xe mới tăng tốc, cách âm tốt, tiền nào của đó nên e ko đòi hỏi gì thêm

• Like
Reactions: nguyenlamduy
Tập Lái
20/4/18
6
1
3
41
Đồng quan điểm, nhưng dãi led ban ngày không được chắc như city. Phải tốn thêm vài chay độ thêm rồi.

• Like
Reactions: nguyenlamduy
9/6/18
71
10
8
31
Hiện tại bên mình đang có em lái thử accent bản cao cấp, bác nào muốn trãi nghiệm thì nhấc máy gọi em nhé
zalo/phone: 0932.07.9298

Tập Lái
1/3/14
15
4
3
Hồ Chí Minh
Đồng quan điểm, nhưng dãi led ban ngày không được chắc như city. Phải tốn thêm vài chay độ thêm rồi.
Dải led ban ngày bị sao mà ko chắc bác? E chuẩn bị nhận xe, sale điện báo cuối tháng 6 sẽ giao cho e

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Quất thôi, ủng hộ lắp ráp trong nước