Tập Lái
5/7/15
1
2
3
33
Xin chào mọi người, e 28 tuổi kinh nghiệm bất động sản ít.
xin hỏi nhà anh chị nào đã từng bị nhà nước giải tỏa hay các chủ đầu tư đi gom đất hỏi mua....
có thể chia sẻ về câu chuyện đó ko ạ.
E thích nghe lắm.cảm thấy rất hứng thú.
e cảm ơn

Hạng C
12/12/12
540
28
38
37
Nhà mà bị cắt mất 1/3 để mở đường thì nó đền bù thế nào vậy các bác

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Nó họp tổ dân phố thống nhất mở đường thì nó hẹn lên thống nhất giá đền bù nhé

Tập Lái
3/2/17
0
60
12
37
nhà em có 2000 m2 đất chó ị ở phước kiểng nhà bè mua hồi xưa, bị dính quy hoạch vì hàn quốc nó làm đường phạm văn đồng cho tp.hcm nên trung ương đưa lệnh xuống cấp cho nó đất làm dự án này theo hình thức Bot nên khu vực này sẽ bị giải tỏa , nhiều người quen cũng dính vụ này dù có tay chân trong huyện nhà bè nhưng vì đây là lệnh từ trung ương nên dính trap hết , đưa ra 2 gói combo đền bù 1 là tiền ( rất ít ) hoặc 2 là đền nền tái định cư tỷ lệ 10 /1 , nhà em chọn phương án 2 nên sẽ lấy 200 m2 nhưng không được phước kiểng nữa mà em coi trên giấy tờ thì thấy là nhơn đức . Còn về dự án này đến giờ vẫn chưa khởi công nữa vẫn còn dính thủ tục tả lả dù giờ đã chục năm , tên dự án là Gs metro city gì đó. thông tin đến bác .

Hạng B2
12/2/13
128
349
63
NN thu hồi đất giá bèo mà mình ko chịu thì sao mấy bác? Có thương lượng được ko?

Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Sao thấp ép dân quá các bác, làm dân xứ này thiệt vậy sao? Barem nào nhà nuoc dùng để áp giá vậy mấy bác?

Tập Lái
17/7/14
2
8
3
34
barem thì có quy định trên quận rồi. Tùy quận và tùy khu vực sẽ có giá khác nhau

Hạng B2
12/2/13
128
349
63
Thương lượng đến 1 mức giá nào đó thôi,đừng bao giờ cố ép NN giá thật cao, nếu ko Bạn sẽ bị cưỡng chế và được đền với giá trong barem chính thức rẻ bèo.
Chủ đầu tư là tư nhân chỉ cần đền bù được 80% dự án là có thể nhờ NN tiến hành giải tỏa cưỡng chế phần còn lại theo giá đất cơ bản rẻ bèo vì cái đám 20% còn lại thường đòi giá rất cao nên rất khó thương lượng.
Giá thật cao ở đây là bao nhiêu bác? Được bao nhiêu % giá thị trường

Tập Lái
17/4/17
0
0
0
34
nhà em có 2000 m2 đất chó ị ở phước kiểng nhà bè mua hồi xưa, bị dính quy hoạch vì hàn quốc nó làm đường phạm văn đồng cho tp.hcm nên trung ương đưa lệnh xuống cấp cho nó đất làm dự án này theo hình thức Bot nên khu vực này sẽ bị giải tỏa , nhiều người quen cũng dính vụ này dù có tay chân trong huyện nhà bè nhưng vì đây là lệnh từ trung ương nên dính trap hết , đưa ra 2 gói combo đền bù 1 là tiền ( rất ít ) hoặc 2 là đền nền tái định cư tỷ lệ 10 /1 , nhà em chọn phương án 2 nên sẽ lấy 200 m2 nhưng không được phước kiểng nữa mà em coi trên giấy tờ thì thấy là nhơn đức . Còn về dự án này đến giờ vẫn chưa khởi công nữa vẫn còn dính thủ tục tả lả dù giờ đã chục năm , tên dự án là Gs metro city gì đó. thông tin đến bác .
cho em hỏi đất bác có thổ cư không ạ?