Tập Lái
26/1/15
41
12
8
Tình hình là hôm nay em đi trên Xa Lộ Hà Nội, tới chỗ quay đầu ngay BigC An Phú, em quay đầu về hướng cầu SG thì bị XXX thổi vào. Nói em vượt đèn đỏ, cho xem giấy tờ, bla bla...
Em chưa vội xuất trình, hỏi lỗi gì.
XXX bảo em vượt đèn đỏ.
Em bảo đèn xanh em quay đầu chứ vượt đèn đỏ đâu.
Em đưa ra hình ảnh và Clip nhờ các bác xem và phân tích giúp em là XXX bắt như vậy có đúng không.
Theo em thì XXX bắt không đúng. MỜI CÁC BÁC XEM CLIP.
Bởi vì nếu xxx muốn bắt thì phải có vạch dừng đèn đỏ, chứ chỗ này không có vạch dừng đèn đỏ, cho dù góc phải có 1 trụ đèn.

Hạng B1
26/5/16
80
312
53
Thấy có chiếc M3 chạy trước chủ thớt mà không bị sao hết? Mà hình như là chổ vô vòng xoay là có đèn đỏ rồi. Thấy chiếc i10 bên cạnh dừng lại mà?

Hạng B2
8/7/12
198
436
63
ý bác vạch này là ko phải vạch dừng đèn đỏ hay sao
Ai đúng ai sai trong trường hợp này?

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Em thấy bác chủ topic có sai gì đâu. Đèn xanh hướng đó thì bác rẽ trái/quay đầu được mà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thitbouc
Hạng C
24/6/10
508
3.607
93
Đoạn quay đầu đó có 2 lớp đèn cùng thời gian nhưng khác vị trí. Bác chủ đi qua đèn thứ nhất đang xanh và quẹo trái qua vạch dừng thứ nhất, sau khi quẹo thì xe đi vào phần đường quay đầu, đèn đã chuyển sang đỏ và có thêm cột đèn thứ hai cho bác ấy nhìn thấy tuy nhiên dưới đường lại thiếu vạch dừng. Mình đi qua đây gặp đèn xanh vô được chỗ quay đầu mà không kịp ra khi đèn đỏ thì cũng dừng lại trước cột đèn, chứ không băng qua tiếp vì dòng xe đi thẳng từ Thủ Đức vào cầu SG đã vọt ào lên rồi.

Attachments

• Like
Reactions: WMS
Tập Lái
26/1/15
41
12
8
Thấy có chiếc M3 chạy trước chủ thớt mà không bị sao hết? Mà hình như là chổ vô vòng xoay là có đèn đỏ rồi. Thấy chiếc i10 bên cạnh dừng lại mà?
Ngay chỗ đó đó bác, chiếc trước nó lướt qua đèn vàng, xxx không thổi, mình qua đèn đỏ. Nhưng mà chỗ này không có vạch dừng đèn đỏ, đèn đỏ lại ở tít góc kia. Chỗ này mình thấy vô lý.

Tập Lái
26/1/15
41
12
8
Đoạn quay đầu đó có 2 lớp đèn cùng thời gian nhưng khác vị trí. Bác chủ đi qua đèn thứ nhất đang xanh và quẹo trái qua vạch dừng thứ nhất, sau khi quẹo thì xe đi vào phần đường quay đầu, đèn đã chuyển sang đỏ và có thêm cột đèn thứ hai cho bác ấy nhìn thấy tuy nhiên dưới đường lại thiếu vạch dừng. Mình đi qua đây gặp đèn xanh vô được chỗ quay đầu mà không kịp ra khi đèn đỏ thì cũng dừng lại trước cột đèn, chứ không băng qua tiếp vì dòng xe đi thẳng từ Thủ Đức vào cầu SG đã vọt ào lên rồi.
Chỗ này nếu bác nào cẩn thận thì đèn đỏ là dừng lại, nhưng em đi hoài chỗ này, đèn thứ nhất(hướng cầu SG về TĐ) xanh là em quay đầu lại ngay. Nếu em quay đầu mà gặp đèn đỏ như các ngã tư trên Đại lộ Nguyễn Văn Linh(có vạch dừng rõ ràng), thì em dừng là điều chắc chắn, đằng này không có vạch dừng.