Hạng B1
18/1/11
63
13
8
Tình hình em định mua Nissan Patrol 4x4, SX 1992 đang còn dùng tốt, nhưng bán theo giá Phế Liệu, xe Do cty Dau Khi Petrol bán.
Theo lịch sử, trước đây Xe được bán thanh lý 1 Lần nhưng không ai mua do xe Bảng số LD, do không làm giấy được. vì vậy CTY Dầu khí Petrol Quyết định tháo bảng số xe trả lại cho Công an và bán theo xe phế liệu.

Em đang muốn mua em nó về độ lại chơi offroad. Xin hỏi?
1. Em có thể lên Công an xin đăng ký mới không? Hoặc làm thể nào để có giấy tờ xe hợp lệ
2. Làm thế nảo để có sổ kiểm định và kiểm định xe thường xuyên.

Thanks, nhiều nhiều ^_^

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
thien1269 nói:
Tình hình em định mua Nissan Patrol 4x4, SX 1992 đang còn dùng tốt, nhưng bán theo giá Phế Liệu, xe Do cty Dau Khi Petrol bán.
Theo lịch sử, trước đây Xe được bán thanh lý 1 Lần nhưng không ai mua do xe Bảng số LD, do không làm giấy được. vì vậy CTY Dầu khí Petrol Quyết định tháo bảng số xe trả lại cho Công an và bán theo xe phế liệu.

Em đang muốn mua em nó về độ lại chơi offroad. Xin hỏi?
1. Em có thể lên Công an xin đăng ký mới không? Hoặc làm thể nào để có giấy tờ xe hợp lệ
2. Làm thế nảo để có sổ kiểm định và kiểm định xe thường xuyên.

Thanks, nhiều nhiều ^_^
Xe đã có quyết định bán thanh lý theo dạng phế liệu thì không đăng ký được nữa bác ạ. Không đăng ký hay kiểm định được nữa.
Giá mà bên cty vẫn giữ lại biển số và giấy tờ, cứ mua về để nguyên BS rồi chạy offroad vẫn có giá hơn.

Tập Lái
21/11/11
9
0
0
bao nhiu thế bác?
bác không mua thì chỉ để em mua đem về quê làm xe công nông.

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
lúc trước e cũng có đi đâú giá e này,nhưng như bác nói lúc có bảng số và giấy tờ giá 40 chai.bây giờ họ kêu e 11 chai mà e ko dám mua .hình như bác gởi xe chung bãi với e ,hay đậu kế bác.bác đi cherolet độ cũng đẹp.cái xe trên mất láp trước và cầu trước bị rút ra rồi,e này về làm khoảng 100chai mới đi đc

Hạng B1
18/1/11
63
13
8
kysutach nói:
lúc trước e cũng có đi đâú giá e này,nhưng như bác nói lúc có bảng số và giấy tờ giá 40 chai.bây giờ họ kêu e 11 chai mà e ko dám mua .hình như bác gởi xe chung bãi với e ,hay đậu kế bác.bác đi cherolet độ cũng đẹp.cái xe trên mất láp trước và cầu trước bị rút ra rồi,e này về làm khoảng 100chai mới đi đc

Thanks bác cho e biết thông tin này, em sẽ lưu ý ! E đang có ý tưởng cho e này, giờ ghiền quá.