1/10/16
772
8.724
93
Quán cơm "rừng" được lên báo vì không trả tiền cọc & cũng không phục vụ cho khách đến trễ.
Em từng bị hất gáo nước lạnh ĐL qua mobile 1 lần là cạch quán thổ phỉ style này luôn.
"Cô cho đặt bàn 2 adult & 1 child thứ 7 này nha Cô"
chưa kịp dứt lời thì bị cắt ngang
"Còn mấy ngày nữa mới tới mà gọi gì sớm vậy, buổi sáng đang bận nấu nướng biết không...".
Oh shit wtf???
Quán ngon, quán nổi tiếng nhưng tui ăn tui trả tiền chứ đâu có xin mà sao rừng rú với khách vậy?
Ai đó thích ngồi ăn ngon vừa nghe chửi, nghe cằn nhằn chứ mình là xin bỏ qua ngay từ đầu.
Hôm nay đọc bài báo này là hiểu.
http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc...-da-lat-tu-choi-tra-tien-dat-coc-3616050.html
Ai yêu Đà Lạt mà không biết quán cơm gà Ayun Tam Nguyên "nổi tiếng" này

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em không bao giờ tới mấy chỗ chơi trên đầu trên cổ người ta kiểu này, làm dịch vụ thì phải tôn trọng khách hàng, nếu sai giao kèo thì phạt dựa trên quy định chứ không phải thích làm gì thì làm. Vd đi ăn buffet chỗ văn minh có quy định rõ nếu lấy thừa thức ăn sẽ bị phạt bao nhiêu tiền/100g.
PS. Có lần ở ĐL em ghé chỗ bánh tráng nướng trên đường N.V.Trỗi vì bx nói thấy trên mạng khen ngon, tới nơi thấy mấy bạn trẻ ngồi đông quá nên em gọi 2 cái đem về thì bà nướng bánh tráng nói như chửi vô mặt em kiểu như người ta ngồi đợi thấy pà mà chưa nướng kịp mà ông đòi mua về, có ăn thì ngồi đợi ăn tại chỗ còn không thì biến :eek::eek::eek:.
Em không khinh ai nhưng buôn bán mới đắt khách chút đã vậy thì không thể khá được.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Quán mà như vậy thì củ chuối rồi
Nhưng mà khách như vậy cũng không đc: tới trễ 1h mà k báo cho quán biết

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Em cũng ghé quán này 1 lần do đọc trên mạng! Nhưng không bao giờ có lần thứ 2!
Đồ ăn thì có gì gọi là ngon đâu, thịt gà bở như gà công nghiệp ấy, cơm cũng chả ngon lành gì . Mình lần đầu vào, đi sớm khoảng 15 phút, không biết nên ngồi lên tấm phản, thế là bị bà chủ chửi như đúng rồi ấy. Bỏ tiền đi ăn mà cứ như đi xin không bằng. Lúc tính tiền thì mới biết là giá mắc như nhà hàng vài ba sao ấy.
Thua xa quán cơm lam ven đường (cũng trong khu suối vàng) mà tụi em từng ghé ăn!
Đừng tin những gì lều báo nói!

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
em thì chưa đến quán này nhưng nghe nói muốn ăn phải đặt trước 1 ngày mà bà chủ quán khó chịu lắm, nếu nói có trẻ em là ko nhận.
thời buổi khách hàng là thượng đế sao phải vào mấy chỗ này nhỉ!