Thảo Luật Chung Alibaba và 1000 tên cướp?

Hạng D
24/6/14
1.928
2.838
113
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
đây cũng là vấn đề mình băn khoăn. hỏi nhiều sales các bạn ấy cũng lúng túng. gần đây có 1 bạn trả lời thế này:
Alibaba chả có đất gì cả. nó chỉ dùng đất của ngưòi khác để chuyền bóng qua lại kiếm chênh lệch:
1 dạng đa cấp. nhưng ko rõ chi tiết

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
đây cũng là vấn đề mình băn khoăn. hỏi nhiều sales các bạn ấy cũng lúng túng. gần đây có 1 bạn trả lời thế này:
Alibaba chả có đất gì cả. nó chỉ dùng đất của ngưòi khác để chuyền bóng qua lại kiếm chênh lệch:
1 dạng đa cấp. nhưng ko rõ chi tiết
Còn em thì nghĩ vậy, nó mua đất dân với giá rẻ, rồi tự phân lô bán nền, dĩ nhiên ko có quyết định giao đất cũng như 1/500 rồi, sau đó nó bán, vấn đề ở chỗ, giá bán rẻ 5-6 triệu 1m2, và cam kết thu lãi bn % trong mấy tháng, nhưng có thể phần lãi nó tính mẹ vào giá bán rồi. Nên vụ này nó ko lừa ai cả, nó chỉ bán giá cao hơn thực tế và lấy chính tiền của họ chia lãi % cho họ

Hạng D
24/6/14
1.928
2.838
113
Có khi nào huy động vốn xong quăng vào ngân hàng để lấy lãi ko các bác? Mà bên này có cái lạ là nếu muốn chuyển nhượng ko mất các khoản chi phí khác thì để cho nhân viên đứng tên cùng? Nói như mợ Đồng Xanh với bác trên thì em nghĩ cũng có khả năng nó hoạt động theo dạng này lắm. Vì đa cấp nó lấy mỡ rán mỡ, nhưng người ngoài cứ nghĩ đó là lợi nhuận

Hạng B2
27/6/06
181
465
125
418 Minh Phụng, P9, Quận 11
ALIBABA CẢNH BÁO LỪA ĐẢO
1️⃣20 năm trước nói cổ phiếu có thể kiếm tiền, cũng bị cho là LỪA ĐẢO
2️⃣15 năm trước nói bảo hiểm có thể giúp đỡ mọi người, cũng bị gọi là LỪA ĐẢO
3️⃣10 năm trước JackMa nói mạng internet sẽ thay đổi phương thức thương mại của nhân loại, cũng bị coi là LỪA ĐẢO.
4️⃣8 năm trước Khi Bitcoin giá 0.0076$ có người nói mua một ít đi sau này giàu đó....cũng bị coi là tào lao, lừa đảo....bây giờ là gần 7000$.
5️⃣ ALIBABA BÁN BĐS GIÁ RẺ CÓ CAM KẾT THANH KHOẢN CHO KHÁCH HÀNG THÌ CŨNG BỊ NGHI NGỜ LÀ LỪA ĐẢO.
Lúc người khác chưa hiểu bạn đã hiểu, lúc người khác hiểu bạn đã hành động,lúc người khác hành động bạn đã thành công,lúc người khác thành công bạn đã thành công toàn diện.
CHO NÊN THẾ GIỚI
1️⃣20% là người giàu có, 80% là người nghèo khó
2️⃣20% nắm 80% tài sản, 80% sở hữu 20% tài sản
3️⃣20% dùng từ phần cổ trở lên kiếm tiền, 80% dùng từ phần cổ trở xuống kiếm tiền
4️⃣20% suy nghĩ tích cực, 80% suy nghĩ tiêu cực
LH : Chuyên viên Sale BĐS Alibaba : Mr ABCXYZ

• Like
Reactions: Mrs Châm
Hạng B2
20/8/18
196
432
63
Em có một câu chuyện ngoài lề một chút về Alibaba, mình có một người bạn lúc trước cũng có tham gia khoá train cho sale của Alibaba, bạn mình kể ban giám đốc luôn nói với nhân viên là luôn phải thành thật với KH, dù thông tin xấu vẫn phải nói thật.
Khi mình nghe câu chuyện này mình cũng có ấn tượng rất tốt về công ty này, và cũng định bụng sẽ tìm hiểu những dự án của cty. May sao mà mình chưa dính phải.
Đúng là thật giả lẫn lộn khó phân biệt trong thời đại này các bác nhỉ

Tập Lái
29/5/07
41
55
18
Cũng giống Bitcoin thôi, bit còn lên, đất còn lên thì cam kết thanh khoản thoải mái!
Đất đóng băng cái là sập nguồn như đa cấp thôi!

• Like
Reactions: gilmis and PhuongST
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
ALIBABA CẢNH BÁO LỪA ĐẢO
1️⃣20 năm trước nói cổ phiếu có thể kiếm tiền, cũng bị cho là LỪA ĐẢO
2️⃣15 năm trước nói bảo hiểm có thể giúp đỡ mọi người, cũng bị gọi là LỪA ĐẢO
3️⃣10 năm trước JackMa nói mạng internet sẽ thay đổi phương thức thương mại của nhân loại, cũng bị coi là LỪA ĐẢO.
4️⃣8 năm trước Khi Bitcoin giá 0.0076$ có người nói mua một ít đi sau này giàu đó....cũng bị coi là tào lao, lừa đảo....bây giờ là gần 7000$.
5️⃣ ALIBABA BÁN BĐS GIÁ RẺ CÓ CAM KẾT THANH KHOẢN CHO KHÁCH HÀNG THÌ CŨNG BỊ NGHI NGỜ LÀ LỪA ĐẢO.
Lúc người khác chưa hiểu bạn đã hiểu, lúc người khác hiểu bạn đã hành động,lúc người khác hành động bạn đã thành công,lúc người khác thành công bạn đã thành công toàn diện.
CHO NÊN THẾ GIỚI
1️⃣20% là người giàu có, 80% là người nghèo khó
2️⃣20% nắm 80% tài sản, 80% sở hữu 20% tài sản
3️⃣20% dùng từ phần cổ trở lên kiếm tiền, 80% dùng từ phần cổ trở xuống kiếm tiền
4️⃣20% suy nghĩ tích cực, 80% suy nghĩ tiêu cực
LH : Chuyên viên Sale BĐS Alibaba : Mr ABCXYZ
Em có một câu chuyện ngoài lề một chút về Alibaba, mình có một người bạn lúc trước cũng có tham gia khoá train cho sale của Alibaba, bạn mình kể ban giám đốc luôn nói với nhân viên là luôn phải thành thật với KH, dù thông tin xấu vẫn phải nói thật.
Khi mình nghe câu chuyện này mình cũng có ấn tượng rất tốt về công ty này, và cũng định bụng sẽ tìm hiểu những dự án của cty. May sao mà mình chưa dính phải.
Đúng là thật giả lẫn lộn khó phân biệt trong thời đại này các bác nhỉ

Lời nói đi ngược với hành động !!!!!!!!!!!
Nói mà. Nói sao thì tuỳ cứ việc nói.
Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho lòi tiền ra
Còn hành động thế nào thì cứ dòm nó mần...

A li ba ba là thằng lưu manh nó hại người ta
A...li...ba...ba.....
A li ba ba là thằng ma cô nó lừa người ta
A ...li...ba...ba....

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Còn em thì nghĩ vậy, nó mua đất dân với giá rẻ, rồi tự phân lô bán nền, dĩ nhiên ko có quyết định giao đất cũng như 1/500 rồi, sau đó nó bán, vấn đề ở chỗ, giá bán rẻ 5-6 triệu 1m2, và cam kết thu lãi bn % trong mấy tháng, nhưng có thể phần lãi nó tính mẹ vào giá bán rồi. Nên vụ này nó ko lừa ai cả, nó chỉ bán giá cao hơn thực tế và lấy chính tiền của họ chia lãi % cho họ
Em đính chính thêm với bác. Thực chất nó mua đất nông nghiệp với giá rất rất rẻ. Sau đó tự ý phân lô bán nền. Ví dụ nó mua 1 mẫu đất giá rẻ bèo nhèo. Phân lô bán cho bác 300 chai. Cam kết 30% với bác. Đợt 2 nó làm hạ tầng. Mua lại của bán 390 chai sau 12 tháng.Bán cho ng mua sau giá 420tr/m2 và cứ như vậy.. Còn người mua đầu sau khi nhận 390tr lại bị dụ để mua thêm đất ở 1 dự án khác của nó. Cuối cùng tiền lời chả vào túi khách hàng vẫn ở trong túi nó thôi
99.99% mua đều đầu tư. Bị mờ mắt vì cam kết lợi nhuận. Và người lớn tuổi ko có thời gian quản lý đất đai.

Chỉnh sửa cuối: