Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Kính thưa các bác kỹ thuật Ford,

Sáng chạy xe gắn máy trên đường, em gặp con 2.0L Titanium+ 4x2AT 4 cửa, chợt nhìn kính hậu bên phụ thấy nhấp nháy cái đèn màu cam cảnh báo điểm mù. Vào cơ quan, rãnh rỗi em ngồi so sánh Thông số kỹ thuật của 2 bản 2.0L Titanium+ 4x2AT 4 cửa và 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa thì phát hiện ra bản 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa thiếu mất "Hệ thống cảnh báo Điểm Mù".
Bực mình, 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa ra biển số gần 900t ấy vậy mà thiếu cái này. Tức!
Nên em muốn hỏi mấy bác kỹ thuật của Ford là nếu em muốn gắn thêm Hệ thống cảnh báo Điểm Mù (chính hãng) thì giá cả và thời gian làm như thế nào?
Em thì em nghĩ là làm được vì 2 cái xe như nhau, chỉ khác phiên bản và số........... cửa thôi mà. Hehe

• Like
Reactions: Hoangduy005
để em hiền
1/4/05
3.801
93.716
113
Mai bác mở cửa con titanium xong lên đây kêu gào đòi được ngồi ... ghế điện phỏng?

HKN
Tập Lái
6/2/15
22
6
3
35
Hanoi, Vietnam
thông thường các dòng xe phiên bản hatchback bao h cũng đắt hơn sedan 1 chút, các bác có thể so sánh giá từ K3, Mazda3, Mazda2 đến Fiesta. Riêng All new Focus thì ngược lại, phiên bản sedan cao cấp nhất giá lại đắt hơn phiên bản hatchback cao cấp nhất 1 chút (849 vs 843).

Liệu có phải để giảm giá bản hatchback của Focus về còn tương đương với sedan nên FordVN đã cắt bớt 1 số option như cảm biến điểm mù, ghế điện, đèn mắt liếc... và tại sao phiên bản hatchback thường có giá cao hơn bản sedan??? Đây là 2 câu hỏi mà e đã đặt ra từ lâu nhưng vẫn chưa thể trả lời

• Like
Reactions: Mê Xế Đẹp
Hạng B2
13/6/14
140
140
43
39
Kính thưa các bác kỹ thuật Ford,

Sáng chạy xe gắn máy trên đường, em gặp con 2.0L Titanium+ 4x2AT 4 cửa, chợt nhìn kính hậu bên phụ thấy nhấp nháy cái đèn màu cam cảnh báo điểm mù. Vào cơ quan, rãnh rỗi em ngồi so sánh Thông số kỹ thuật của 2 bản 2.0L Titanium+ 4x2AT 4 cửa và 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa thì phát hiện ra bản 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa thiếu mất "Hệ thống cảnh báo Điểm Mù".
Bực mình, 2.0L Sport+ 4x2AT 5 cửa ra biển số gần 900t ấy vậy mà thiếu cái này. Tức!
Nên em muốn hỏi mấy bác kỹ thuật của Ford là nếu em muốn gắn thêm Hệ thống cảnh báo Điểm Mù (chính hãng) thì giá cả và thời gian làm như thế nào?
Em thì em nghĩ là làm được vì 2 cái xe như nhau, chỉ khác phiên bản và số........... cửa thôi mà. Hehe
Hình như được hay sao đó bác
Bữa e có thấy cái thiết bị cảnh báo điểm mù này,phải thay cả 2 cặp gương....Vo ECU chỉnh chọt gì nữa thì chắc được...vì co bản thấy sport có cảm biến sẵn rồi

Tập Lái
18/4/15
28
25
13
43
Ai có nhu cầu mua xe thì mấy a sâu bay vô rầm rầm, tư vấn đủ kiểu. Còn mấy vụ này mấy anh lặn đâu mất tiu hết trơn. Có anh nào xung phong hỏi kĩ thuật của hãng rồi vào trả lời giúp nào.
Em hóng.

• Like
Reactions: gcrt
Hạng B1
27/6/12
51
8
8
Hình như được hay sao đó bác
Bữa e có thấy cái thiết bị cảnh báo điểm mù này,phải thay cả 2 cặp gương....Vo ECU chỉnh chọt gì nữa thì chắc được...vì co bản thấy sport có cảm biến sẵn rồi

Theo sách hướng dẫn thì cảm biến cảnh báo điểm mù nằm bên trong chứ ko phải mấy mắt cảm biến nổi bên ngoài nhé bạn! Do đó nếu lên option cbđm chắc cũng hơi loằng ngoằng đấy...

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Focus sedan giá công bố đắt hơn hatchback thôi. Giá bán thật thì hatchback đắt hơn sedan.
sedan có 3 thứ khác/hơn hatchback là cảnh báo điẻm mù, ghế lái chỉnh điện, ghế da.
hatchback có 1 thứ khác/hơn sedan, phuộc sau thể thao, cảm giác lái xe ngon hơn chút chút.
em nghĩ chả càn lắp cbđm đâu, ở vn đi trong phố nó sẽ sáng cả ngày luôn.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cái cảnh báo điểm mù của xe nhà em, bữa giờ dở chứng 2 lần bị báo lỗi sensor fault (1 lần đi cao tốc, 1 lần đang đậu xe dưới nắng mở máy nghe nhạc), tắt máy bật lại thì hết @_@ ! Chả biết sao.
Đi đường ở VN thì nó nháy suốt (đèn bên trái: chạy lane trong cùng + dải phân cách có cây xanh, đèn phải thì suốt ngày). Chỉ có đi cao tốc thì có vẻ có tác dụng thật.
Nhân đây hỏi luôn các bác chạy ANF Sport, đèn pha chung với đèn cos hay có pha riêng (xe ANF titanium thì pha halogen cùi bắp @_@)

Hạng B2
17/1/15
263
144
43
36
Mars
suckhoevadoisong24h.com
Cái cảnh báo điểm mù của xe nhà em, bữa giờ dở chứng 2 lần bị báo lỗi sensor fault (1 lần đi cao tốc, 1 lần đang đậu xe dưới nắng mở máy nghe nhạc), tắt máy bật lại thì hết @_@ ! Chả biết sao.
Đi đường ở VN thì nó nháy suốt (đèn bên trái: chạy lane trong cùng + dải phân cách có cây xanh, đèn phải thì suốt ngày). Chỉ có đi cao tốc thì có vẻ có tác dụng thật.
Nhân đây hỏi luôn các bác chạy ANF Sport, đèn pha chung với đèn cos hay có pha riêng (xe ANF titanium thì pha halogen cùi bắp @_@)
ANF titanium pha HID ?!