Tập Lái
24/12/06
12
0
0
53
em co thể nhờ bác sĩ OS xem xe khi mua đươc kg ạ?
Lệ phí là bao nhiêu? Làm thế nào để liên lạc? Em ở TPHCM
Các bác giúp hộ

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: ALO!!!!!!Bác sĩ OS ơi!

em co thể nhờ bác sĩ OS xem xe khi mua đươc kg ạ?
Lệ phí là bao nhiêu? Làm thế nào để liên lạc? Em ở TPHCM
Các bác giúp hộ
bác muốn mua xe thì có quyền được xem xe và chạy thử xe , nên việc đề nghị đi cùng chủ xe cho chạy đến gagare Tam tiến để kiểm tra là bình thường sau khi đã thỏa thuận giá cả .
1/ Chắc chắn các AE ở Tam tiến sẽ không lấy bất cứ một khoản phí nào của Bác nếu bác mang xe đến tam tiến nhờ xem xe dùm .
2/ Nếu AE trong Tam tiến rảnh cũng có thể đi xem xe cùng với bác , nhưng làm như vậy khi nào xe ở xa . còn đàng này ở tại xì gòn mà , cứ chạy đến Tam tiến sẽ đở phiền AE hơn .
3/ Sau khi kiểm tra xe dùm bác thì bác chỉ cần ....mời AE nhậu sương sương là được rồi , ai mà đi trả tiền bao giờ !!

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

pác SIENA ơi : hôm trước em đề nghị chủ xe lên Tam tiến kiểm tra...chủ xe nghe Tam tiến : bảo em thôi ko bán nửa...kekekekekee....pác chỉ em cách gô cổ mấy chủ xe bắt chở lên Tam Tiến đi pác.....à hôm trước em coi con accord 94

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@BMW-NHT . đến gagare là để kiểm tra lại .....những điều chủ xe nói bác à , không hẳn là kiểm tra xe ,nghĩa là :
1/ nếu mua xe chính chủ (và mới 1 đời chủ ) thì xe đã làm gì ? xe bị gì ? ,....bác nghe và ..để đó đến gagare để "thẩm định " lại lời nói này .
2/ nếu xe qua nhiều đời chủ thì đến tay người cuối cùng là người đó đã biết gì ? đã làm gì cái xe này ?
3/ Bác thỏa thuận với chủ xe về độ tin cậy của những lời nói này , thế thôi .
4/ Đến gagare đâu phải là kiểm tra so sánh với chiếc xe nguyên bản mới 100% đâu mà chủ xe lo .
5/ Tình trạng thế nào chủ xe phải nói thật, nếu mình chấp nhận thì mua .
Vd :
- xe bị đụng mà chủ xe không biết hay nói không bị gì . Chỉ cần không thành thật về 1 chi tiết này là có rẻ bao nhiêu cũng không mua.
- 1 lần thất tín vạn lần không , heheheh

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác Duy-siena,cảm ơn bác nhé,khi nào có nhu cầu em sẽ nhờ anh em Tam Tiêm cũng chỉ cần biết chính xác lý lịch đụng xe,sửa chữa nặng thôi!!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

chỉ cần biết chính xác lý lịch đụng xe,sửa chữa nặng thôi!!
đúng và từ đó sẽ theo kinh nghiệm để suy ra các bộ phận khác. nếu mà bây giờ nói sẽ ...mỏi tay lắm .
Vd : chủ xe nói xe chạy chưa đến 40 chục ngàn Km mà bác thấy không còn vỏ "zin" theo xe là ....xạo ( vì với quãng đường này xe sẽ còn vỏ zin ) nhưng bác đâu biết vỏ zin là hiệu gì ? cái này Tam tiến sẽ biết mà nói với bác là xe này vỏ zin theo xe hay đã thay , đại khái thế !

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

Anh em ở Tam Tiến cho em xin cái số mobile được ko ? Nếu ko tiện thì PM cho em cũng được

Hạng B2
24/5/07
195
1
18

Vui lòng cho hỏi gagare Tam tiến ở đâu vậy?

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Bác ơi, ỏ Hà Nội thì ra đâu để khám xe nhỉ??

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Gara Tam Tien: 67 Phan huy Ich, P15, TB
Bác PM cho bác thdwin để chỉ đường đến
AE Os tin tưởng các bác Tam Tiến lắm lắm