Hạng B2
6/6/13
164
48
28
Cac bac cho em hoi muon nghe nhac hay hon minh lap them gi?bao nhieu tien?

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Với tai trâu như em thì âm thanh zin là đã đủ rồi ạ hihihi,thật sự âm thanh zin thì đã khá hay,hôm nọ em mở nhạc , mà bác Tieuho chạy genesis coupe hỏi ủa dùng sub gì mà nghe hay thế,công băng mà nói,nếu giữ lại dàn âm thanh zin của Cruze, đừng thay thế ổ CD và âm ly theo xe thì âm thanh đã là khá hay,còn yêu cầu cao hơn thì phải làm thêm âm thanh nữa ạ

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Có nhiều gói bác cần nâng cấp ! nhưng anh em ở đây ... vẫn thích để vậy ! hàng theo xe nghe vẫn chuẩn ... bác chủ muốn nâng cấp thì làm theo sở thích nhé !?

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em giống ý 2 Bác - mấy lần em chở bạn bè và khách. Họ bảo " âm thanh xe này nghe hay thế"/ Em thấy Ok mà bác chủ. Em thì chỉ nghe CD tự ghi mà thôi. Bác muốn thì vào tham khảo mục độ âm thanh đó

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Âm thanh thuộc về cảm nhận, mỗi người một kiểu và gu nhạc khác nhau. Đối với nhiều người loa zin theo xe ( mọi người hay gọi là loa giấy) nghe là hay rồi, nhưng nhiều người đã làm lên đến 20 - 30 chục triệu rồi nghe vẫn chưa phê.....nó phụ thuộc vào cái lỗ tai.
Nâng cấp âm thanh có nhiều cách tùy vào chi phí đầu tư và gu nhạc của bác. Một dàn âm thanh tiêu chuẩn gồm loa amply và sub.
Hôm nào bác rãnh ghé em em gắn 1 cặp loa jbl với giá 2,8 triệu bác nghe thử là bác biết so với loa zin như thế nào liền ah.
Bác nên nghe thử 1 xe đã làm âm thanh rồi để so sánh sự khác nhau ah
Thân

Hạng B2
6/6/13
164
48
28
Tai em nghe nhac vu truong chua phe nen muon nang cap.con nghe nhac e cung thay ok.

Hạng D
5/4/07
1.793
326
83
Undertaker nói:
Âm thanh thuộc về cảm nhận, mỗi người một kiểu và gu nhạc khác nhau. Đối với nhiều người loa zin theo xe ( mọi người hay gọi là loa giấy) nghe là hay rồi, nhưng nhiều người đã làm lên đến 20 - 30 chục triệu rồi nghe vẫn chưa phê.....nó phụ thuộc vào cái lỗ tai.
Nâng cấp âm thanh có nhiều cách tùy vào chi phí đầu tư và gu nhạc của bác. Một dàn âm thanh tiêu chuẩn gồm loa amply và sub.
Hôm nào bác rãnh ghé em em gắn 1 cặp loa jbl với giá 2,8 triệu bác nghe thử là bác biết so với loa zin như thế nào liền ah.
Thân

bác ơi cho e hỏi tẹo
h e muốn lên âm thanh cho Cruze, kinh phí loanh quanh độ hơn chục củ, nhưng xem trên mạng tháy 1 số bác bẩu phải thay cả HU thì mới có tác dụng, tuy nhiên CD theo xe là Panasonic mà e lại lắp DVD Dessay như bác YXH nên rất tiếc khi mua cái Pioneer mới + thêm 300 bảng để giữ config nữa

e đang soi gói này, nhờ bác oánh giá phát

Am thanh cho Cruze LS

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
couto nói:
Undertaker nói:
Thân

bác ơi cho e hỏi tẹo
h e muốn lên âm thanh cho Cruze, kinh phí loanh quanh độ hơn chục củ, nhưng xem trên mạng tháy 1 số bác bẩu phải thay cả HU thì mới có tác dụng, tuy nhiên CD theo xe là Panasonic mà e lại lắp DVD Dessay như bác YXH nên rất tiếc khi mua cái Pioneer mới + thêm 300 bảng để giữ config nữa

e đang soi gói này, nhờ bác oánh giá phát

Am thanh cho Cruze LS
Bác đã đổi từ đầu Paladin sang Desay rồi hả bác Long, mà em chưa hiểu đoạn bác nói cái đầu Desay ấy,nó giữ lại configue cho mình mà,configue thể hiện như xe nhập mà

Hạng D
5/4/07
1.793
326
83
@ Hi Bách, khoẻ ko em:

Cái đầu a đổi sang Desay lâu dồi, còn cái Paladin thì đã bán thanh lý lên Sơn la
Bây h cấu hinh gồm CD Pana ( đầu zin) + LCD Desay, a muốn giữ nguyên cái này, chỉ cải thiện hệ thống loa nhưng mí bác nói nếu giữ CD Pana thì ko hay bằng thay đầu Pioneer or JVC...

Interface nó hoạt động như sau:
[tube]http://youtu.be/h-cYW7NFVDk[/tube]

Nếu thay đầu DVD Pioneer thì phải mua thêm interface cho nó đọc hiểu LCD Desay nữa tức là Pioneer + Chevrolet Cruze CTKCV01 = 10 củ + 6 củ = 16 củ nữa

Last edited by a moderator: