Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Âm thanh Kia morning

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Chào các bác chuyên gia âm thanh ạ.
Em có 1 xe Kia morning, dàn âm thanh gồm: đầu đọc liền màn hình, 4 loa zin theo xe, đã lắp thêm được 1 sub gầm, 2 loa treb rời. Em muốn làm lại tí cho hay hơn nhưng không biết chọn phương án nào: (i) chỉ thay 4 loa cửa, (ii) thay 4 loa cửa + âmly hoặc (iii) chỉ lắp âmly.
Trong khi tiền bạc có hạn (5 tr.đ VN), nghe nói có loại Mohawk của Malaysia giá cả phải chăng nhưng không biết chất lượng thế nào. Mong các bác tư vấn cho em với.

Hạng B2
25/9/08
474
0
0
61
Miền đất hứa
nghe như búa táng vào tai ấy bác ơi, không hơn không kém trung quốc tí nào cả đâu bác ơi, bác lấy alpine hoặc jbl đi bác ơi, chịu chơi trời cho mà, đã cố rồi thì cố thêm chút nữa bác ơi, chúc bác thành công.

Tập Lái
22/3/09
1
0
0
quansai07 nói:
Chào các bác chuyên gia âm thanh ạ.
Em có 1 xe Kia morning, dàn âm thanh gồm: đầu đọc liền màn hình, 4 loa zin theo xe, đã lắp thêm được 1 sub gầm, 2 loa treb rời. Em muốn làm lại tí cho hay hơn nhưng không biết chọn phương án nào: (i) chỉ thay 4 loa cửa, (ii) thay 4 loa cửa + âmly hoặc (iii) chỉ lắp âmly.
Trong khi tiền bạc có hạn (5 tr.đ VN), nghe nói có loại Mohawk của Malaysia giá cả phải chăng nhưng không biết chất lượng thế nào. Mong các bác tư vấn cho em với.

noi vay thui, am thanh mohawk nghe cung hay lam.tien nao cua nay.re ma chat luong nhu vay la qua tot roi.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Các bác góp ý cho em phương án với ạ (1 trong 3 phương án trên thì phương án nào là tối ưu nhất)

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Chào bác quansai07

Bác đã nâng cấp dàn âm thanh cho vợ 2 KIA Morning chưa?

Nếu chưa thì dàn cũ bác đang dùng sub gì thế? chứ em vừa làm một bộ chỗ bác Diệu nghe âm thanh hay phết. Bác tham khảo nhé

DVD 2din CASKA
Sub: MBQ loại khá tí
2 loa chép thêm cửa sau
4 loa zin vẫn giữ nguyên

Chúc bác vui

Hạng B1
1/9/09
70
1
8
Tp. HCM
DUYB2 nói:
Chào bác quansai07

Bác đã nâng cấp dàn âm thanh cho vợ 2 KIA Morning chưa?

Nếu chưa thì dàn cũ bác đang dùng sub gì thế? chứ em vừa làm một bộ chỗ bác Diệu nghe âm thanh hay phết. Bác tham khảo nhé

DVD 2din CASKA
Sub: MBQ loại khá tí
2 loa chép thêm cửa sau
4 loa zin vẫn giữ nguyên

Chúc bác vui

Bác DUYB2 ơi, tổng thiệt hại của Bác là bao nhiêu? PM cho em nhé, em cũng đang muốn nâng cấp cho vợ 2 của em. Cảm ơn bác.

Hạng B2
7/10/09
166
0
0
36
1 phát 1 thay hết 4 loa cữa đi bác,thêm cái amli nữa,tỗng thiệt hại khoãng 11 chai,chưa cách âm.Sup gầm ghế ko nên sài...............

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
e nghĩ bác thêm 2 loa treb rời bà amli đi e đi con esc thay 4loa cửa gắn sub mbQ là dập đùng đùng rồi e đang mún gắn thêm 2 loa treb rời và amli 4 kênh đây nà mà k0 biết giá cả e nó thế nào