Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Android auto cho cx5 2016 FL

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Hi các bác
Em đã cài xong Android Auto cho con CX5 của em. Firmware Mazda Connect V56.
Nhưng làm sao để kết nối điện thoại với Mazda Connect.
Em đã thử cài Android Auto cho máy note 5 và kết nối bằng Bluetooth hoặc cáp usb, nhưng xe vẫn k thấy điện thoại và điện thoại thì lại báo "Android auto không available ở VN, nên k thể tải thêm bản đồ hay các Application khác được.
Nhờ các bác tư vấn thêm, e cần làm thêm gì nữa không?
Thêm câu hỏi nữa là. Làm sao để gỡ bỏ các tweak đã cài ra khỏi Mazda Connect?

Cám ơn các bác nhiều.
Trân trọng

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Có bác nào đã từng Uninstall Android Auto cho em xin cao kiến ah.
Nghe hồi hợp quá :(

zak confirmed
Hạng B1
25/8/05
56
99
18
Hiện này Android Auto có thể hoạt động độc lập trên smartphone mà không cần kết nối với xe như trước đây. Đây cũng là hướng đi của Google trong thời gian tới. Mình hiện cũng dùng theo cách này (hơn 1 tháng rồi) và chỉ cần kết nối với hệ thống bluetooth của xe được. Người dùng có thể "Ok Google" thoải mái để tìm đường (bằng Tiếng Việt), khá tiện. Tiếc là hiện nay Google đã tắt tính năng hiển thị Traffic trong Google Map.

Ở VN thì không download từ Play Store được, các bạn có thể vào apkmirror để download bản phù hợp với máy của mình.

Chúc vui!

Tập Lái
24/5/13
25
5
3
Vũng Tàu
Hiện này Android Auto có thể hoạt động độc lập trên smartphone mà không cần kết nối với xe như trước đây. Đây cũng là hướng đi của Google trong thời gian tới. Mình hiện cũng dùng theo cách này (hơn 1 tháng rồi) và chỉ cần kết nối với hệ thống bluetooth của xe được. Người dùng có thể "Ok Google" thoải mái để tìm đường (bằng Tiếng Việt), khá tiện. Tiếc là hiện nay Google đã tắt tính năng hiển thị Traffic trong Google Map.

Ở VN thì không download từ Play Store được, các bạn có thể vào apkmirror để download bản phù hợp với máy của mình.

Chúc vui!
Bác có thể chỉ cho em biết bản nào phù hợp không? Em cũng đã vào apkmirror để tải về rồi nhưng khi cài đặt vào máy thì không được. Máy em là Samsung S6

zak confirmed
Hạng B1
25/8/05
56
99
18
Mình mới kiềm tra vào hôm nay thì thấy bản mới nhất là bản Android Auto 2.1.7046
Máy bạn Samsung S6 có lẽ dùng chip arm nên bạn download bản arm64 có lẽ là phù hợp. Thực ra cũng chỉ có 4 bản khác nhau là arm, arm64, x86 và x86_64. Bạn cứ thử từng cái là thế nào cũng đúng.

Chúc vui.

Tập Lái
30/12/16
20
12
3
43
mấy bác tạo account google với địa chỉ ở châu Âu, xong tải android auto về rồi cắm vô xe để nó cài đặt lần đầu tiên. Sau đó cứ cắm vào là xài thôi.