Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Em rất trân trọng ý kiến mang tính xây dựng của bác tuy nhiên đôi khi rất muốn nhưng đành lực bất tòng tâm, chỉ cố gắng làm tốt những gì em có thể. Cảm ơn bác !
Em thấy bài viết của bác rất hữu ích rồi, rất đầy đủ thông tin hình ảnh, là nguồn tham khảo rất tốt cho những ai đang quan tâm tới con xe này (trong đó có em) . Hy vọng sắp tới bác có thêm bài cảm nhận khi lái thử nữa là hoàn hảo. Người Việt mình nói thật, nhiều người thích nói hơn làm, cứ hay chê bai người khác, đến khi cho làm thì dở ẹc, chỉ giỏi chém gió linh tinh.

• Like
Reactions: CD2345 and MinhQuan
Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Xe này em xem rồi, xe Mỹ nhưng khi đóng 2 cửa sau vẫn lo đã lắm (nhẹ, ọp ẹp). Với giá này chắc bán cũng ko được nhiều.
Riêng những con xe cá nhân tầm 1t5 đổ lên thì xác định là ko bán đc nhiều trừ những hãng xe hạng sang bác ạ

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng B2
5/6/15
343
110
43
Bữa qua xem xe thử thấy cửa đóng hơi chán, còn máy móc và options còn lại quá ngon. Giá thì cá nhân mình thấy không cao cho những tính năng của em ấy.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM
Đang nghía em nó, khi nào không chênh hoặc thấp hơn giá công bố, vác tiền ra trả lấy xe về chắc em chơi quá. Không thích vụ chênh và đặt cọc đợi xem, do cũng không vội vì chỉ mua thêm thôi!

Tập Lái
27/6/16
30
13
8
31
e nghĩ chiếc này quá ngon trong tầm giá. các bác tưởng tượng 1.5L ecoboost nó đã bá đạo ngang 2.5 thường rồi, h 2.3L thì bá thế nào. E nghĩ chiếc này là đáp án cho các bác có tầm 1,5 tỏi muốn mua 1 chiếc thật chất để vi vu ở VN mà gầm cao. e thấy ngoài chiếc này ra chắc còn mỗi glc nhỉ? :d range rover thì k nói vì phân khúc trên

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Nếu chọn giữa Honda Odessey bán tại VN với em này và giá cả tương đương thì chắc chắn đa số sẽ chọn em Ford này. Rất chắc chắn và đày nam tính đậm chất cơ bắp của xe Mỹ.
Honda bền hơn và giữ giá hơn, cuối cùng vẫn là tiền thôi, tính mua xe thì phải tính giá mua + chi phí 5 năm - giá bán lại = giá sở hữu xe

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
.

Ford Mỹ cũng chỉ xếp nữa sau về độ tin cậy ngay mẫu quốc. Mẫu này đẹp nhưng các bác bơm em nó quá độ, toàn đọc thông số rồi tung hô tốt tốt non ngon, trên diễn đàn này k biết có mấy người còm đã từng nhìn thấy em nó chứ chưa nói tới rờ... Về VN nóng ẩm mưa nhiều chưa thể nói gì về tính ổn định.
Gần đây Ford VN học chiêu của anh Hải tốt ghê, tất cả các diễn đàn đều nêu tên Ford, kể cả bài k liên quan, y như Kia mấy năm trước.

.

Chỉnh sửa cuối: