Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
Anh em bị tông xe nhờ các Bác giúp em gấp.!
Chào Các bác.! em xin nhờ các bác tư vấn cho em. hôm qua em với ông anh đi đám cưới trên Đức Huệ, Long An. Trên đường đi vì biết ông anh chạy xe yếu. Vì là xe mượn nên em nhắc anh em tránh xa nó ra. Thế mà em thiu thiu ngủ rồi nghe tiếng "chết mẹ". Em mở mắt ra thì thấy trước mình là xe Lexus LX570. Thấy ông anh em tấp xe vào lề thì em biết là có va chạm. Em xuống xe thì thấy thôi rồi lượm ơi, thiệt hại sơ bộ bể két nước,móp đầu. xe Lexus thì như trong hình. Cả 2 xe đều có bảo hiểm 2 chiều. Bên xe Lexus kêu em đợi bảo hiểm đến. Công an có đến nhưng thấy tình hình bảo ông anh em sai nên tự thương lượng với bên xe Lexus .Sau khi thương lượng thì tình hình là: Bảo hiểm bên xe ông anh em sẽ sửa với chi phí là ông anh em chịu 20%. Bảo hiểm bên xe Lexus không đền mà ông anh em chịu luôn. Hôm nay cứu hộ về thì tình hình là toyota báo xe innova hết 80tr. Xe Lexus hết 25tr cho cản xe. Em nghe mà choáng váng. Em xin các Bác tư vấn vấn đề sau:
- Xe ông anh em sữa sao mắc quá. các Bác tư vấn giùm em bên toyota báo giá ảo quà không.???liệu mình có thể đem xe ra gara sửa.???
- Bên bảo hiểm xe Lexus đã lập biên bản liệu họ có bồi thường cho xe Lexus miễn phí. .???
- Bác nào có cao kiến để giảm chi phí thấp nhất có thể giúp em với. Em đang rất cần sự chia sẻ của các Bác.! Mong các Bác tận tình giúp đỡ. Em xin cám ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
Xe ông anh bác có BH 2 chiều, khi tai nạn xãy ra phải gọi cho Bh xữ lý -> BH bắt buộc đền cho Lé xịt, BH tự nguyện lo cho Ỉn. Tại sao anh bác phải bỏ tiền?
Em cũng mới nghĩ ra. Giờ sự việc xong rồi ko biết nó chịu ko.? Để em nói anh em thử xem.! E rất cám ơn ý kiến của Bác.!

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Em cũng mới nghĩ ra. Giờ sự việc xong rồi ko biết nó chịu ko.? Để em nói anh em thử xem.! E rất cám ơn ý kiến của Bác.!
Bác coi lại hợp đồng bảo hiểm.
Thường bên BHVC xe của anh bác phải chi trả cho phần thiệt hại cho xe của anh bác chứ sao đòi 20%.
Còn bồi thường cho Lé Xẹ thì anh kêu BH TNDS đền.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
xe anh của bác chắc chắn phải có bảo hiểm trách nhiệm dân sự, bên bhtnds phải đền cho lé sợt. Tối đa đền 75t, nếu lé sợt sửa hơn 75 t anh bác phải bỏ tiền túi ra bù. Về phía xe của anh bác nếu đã mua bh tự nguyện thì bh tự nguyện phải đền, mức đền tối đa theo hđbh.
bh vật chất hay bh hai chiều thì coi xem có mua thêm bồi thường cho bên thứ ba không, nếu không mua thì bh không phải đền cho lé sợt, có mua thì xem mức bồi thường tối đa bao nhiêu. Bảo hiểm của lé sợt thì tùy chủ xe lé sợt có muốn dùng hay không thôi chứ nếu chủ xe lé sợt không gọi bh thì bh khỏi đền. Mà bh của lé sợt đền cho chủ xe xong cũng truy thu của bác chủ à.