Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Chắc thi chung đợt, vì mình đậu hồi đầu tuần ở sân Hoàng Gia sau khi bị rớt lần 1 hồi tháng 3. Kinh nghiệm là đừng phụ thuộc vào thầy trên bãi thi. Nên lên mạng xem clip hướng dẫn rồi học thuộc lòng, sau đó ra kiếm bãi sa hình nào gần nhà, thuê 1h chạy để kiểm nghiệm kiến thức của mình. Nguyên tắc sa hình chỗ nào cũng như nhau thôi. Sau đó đặt lịch tập cảm ứng từ 6AM -> 7.30AM ngày thi, vì giờ này vắng xe dễ tập hơn, chủ yếu là quen với cách chấm điểm của máy và các điểm canh trên sân thi. Chạy một mình tốt hơn là có thầy kèm, vì khi bị sai mình nhớ rõ hơn. Bài thi không khó, mẹo của nó có đầy trên mạng.
Bạn ơi, m đăng kí tập xe 6h sáng vào ngày thi thì đăng kí ở đâu b? Và từ 6h đến 7h30 như bạn là bai nhiêu vậy b? Cảm ơn b nha.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bạn ơi, m đăng kí tập xe 6h sáng vào ngày thi thì đăng kí ở đâu b? Và từ 6h đến 7h30 như bạn là bai nhiêu vậy b? Cảm ơn b nha.

Lên văn phòng NTT đăng ký, phí 600K. Đến trước 6h lấy xe chạy luôn, qua 7h xếp hàng chờ tài mòn mỏi, nhất là bài ghép ngang.

cas
Tập Lái
25/6/08
16
1
3
M chia buồn với b nha.
Mà b cho m hỏi trong quá trình b học, bạn có lên youtube tham khảo không, các clip của kênh học lái xe không khó và nhiều kênh khác về thi sát hạch b2 đó bạn. Nếu có thì thôi, nếu k thì b đi tham khảo nha, m hay xem trên đó.
Và m xin hỏi thêm là hôm thi vừa rồi bạn đã sai ở bước nào b có thể chia sẻ để m và mn sắp thi rút kn dc k? Cảm ơn b nhiều nha.
Mình trượt ngay bài ghép dọc do chỉnh xe lệch không lùi chuồng được, rồi càng chỉnh càng sai, hết giờ và bị trừ hết điểm.
Clip trên youtube mình có xem, nhưng chắc không đủ kĩ. Nhưng mình thấy clip chủ yếu chỉ cách căn cho đúng luôn, chứ giờ không hiểu bản chất của vấn đề rồi khi lái sai không biết tự sửa lại, đấy là vấn đề của mình. Mà lúc tập có hỏi thầy cách sửa, mồm thầy thì vừa chửi, vừa sửa ào ào, tay thi gạt tay lái của mình nên mình càng mất bình tĩnh, càng chả hiểu phải sữa lỗi thế nào. Vậy nên mới muốn hỏi có thầy nào trên Bình Chánh dạy có tâm tí, ko chỉ dạy mẹo chạy đúng mà lỡ chạy sai thì chỉ cách cho người ta sửa.

Tập Lái
3/12/17
19
6
3
37
Mình trượt ngay bài ghép dọc do chỉnh xe lệch không lùi chuồng được, rồi càng chỉnh càng sai, hết giờ và bị trừ hết điểm.
Clip trên youtube mình có xem, nhưng chắc không đủ kĩ. Nhưng mình thấy clip chủ yếu chỉ cách căn cho đúng luôn, chứ giờ không hiểu bản chất của vấn đề rồi khi lái sai không biết tự sửa lại, đấy là vấn đề của mình. Mà lúc tập có hỏi thầy cách sửa, mồm thầy thì vừa chửi, vừa sửa ào ào, tay thi gạt tay lái của mình nên mình càng mất bình tĩnh, càng chả hiểu phải sữa lỗi thế nào. Vậy nên mới muốn hỏi có thầy nào trên Bình Chánh dạy có tâm tí, ko chỉ dạy mẹo chạy đúng mà lỡ chạy sai thì chỉ cách cho người ta sửa.
Complain nói chuyện với hoàng gia đi bạn không complain thiệt thòi đấy quyền lợi of mình thì sợ gì bên hoàng gia thì bác cứ yên tâm thầy nào dạy vớ vẩn thì mệt đấy.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam

Mấy bài ghép ở đâu cũng như nhau hết, khỏi cần lên Bình Chánh. Kiếm bãi sa hình nào gần nhà thuê dzợt, vài lần là quen. Bãi Tiến Thắng gần hơn bên Hoàng Gia chỗ Aeon Mall Bình Tân ấy.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Hoc thay Hieu D dung khong? thay nay chuyen gia chui. O bai tap co the kiem thay Diep se huong dan tan tinh hon.
Xác nhận thầy Điệp (lùn lùn, dân Đức Hòa, LosAngeles) dạy đúng nghĩa dạy. Chỉ luôn cả các lỗi mình có thể khiếu nại khi thi... (không biết có phải do mình cũng dân LA không... :D)
Em tập mỗi bên 2h, tổng cộng 4h, toàn rớt...lúc thi 100 điểm. :D..Có ông kia chung khóa, lúc dợt toàn đậu (2h mà chạy 6 vòng thì mấy anh biết sao rồi)..còn 100đ về ghép ngang xong vài bữa chuẩn bị thi lần nữa....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/12/17
19
6
3
37
Xác nhận thầy Điệp (lùn lùn, dân Đức Hòa, LosAngeles) dạy đúng nghĩa dạy. Chỉ luôn cả các lỗi mình có thể khiếu nại khi thi... (không biết có phải do mình cũng dân LA không... :D)
Em tập mỗi bên 2h, tổng cộng 4h, toàn rớt...lúc thi 100 điểm. :D..Có ông kia chung khóa, lúc dợt toàn đậu (2h mà chạy 6 vòng thì mấy anh biết sao rồi)..còn 100đ về ghép ngang xong vài bữa chuẩn bị thi lần nữa....
Cũng có vài người không may mắn gặp thầy không tốt nên chịu thôi bạn như mình gặp thầy âb quá cũng may bên hg hỗ trợ chứ không chắc rớt ngay từ lúc vô bài ấy. Do bữa thi xui rớt quả ghép ngang cay thật rút kn học lại thôi.